Saturday, 14 November 2020

ആദരാഞ്ജലികള്‍


 സൗമിത്രോ...വിട.

ദീപ്തസ്മൃതികള്‍

പ്രൗഢസ്മരണകള്‍

ഓര്‍മ്മകളുടെ

തിരശ്ശീലയില്‍

ഒരിക്കലും 

മായാത്ത, മറക്കാത്ത

സാന്നിദ്ധ്യം.

പ്രണാമം


Sunday, 25 October 2020

ചലച്ചിത്രഗ്രന്ഥം, നിരൂപണം: ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് മണ്ണാറക്കയം ബേബി രചനാവിഭാഗം അവാര്‍ഡിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്സ് അസോസിയേഷന്‍ മണ്ണാറക്കയം ബേബി രചനാ അവാര്‍ഡിന് ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥങ്ങങളും സിനിമാലേഖനങ്ങളും ക്ഷണിച്ചു. 2019ല്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുസ്തകങ്ങളും ലേഖനങ്ങളുമാണ് അവാര്‍ഡിന് പരിഗണിക്കുക.ക്യാഷ് അവാര്‍ഡും ശില്‍പവും പ്രശസ്തിപത്രവുടങ്ങുന്ന അവാര്‍ഡിന് പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷയോടൊപ്പം പുസ്തകങ്ങളുടെയും ലേഖനങ്ങളുടെയും നാലു കോപ്പി വീതം തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ്, ദര്‍ശന കള്‍ച്ചറല്‍ സെന്റര്‍, ശാസ്ത്രി റോഡ്, കോട്ടയം 686001 ഫോണ്‍ 98464 78093 എന്ന വിലാസത്തില്‍ നവംബര്‍ 30ന് അകം കിട്ടത്തക്കവിധം അയയ്ക്കണം. പുസ്തകത്തിന് 500 രൂപയുടെയും ലേഖനത്തിന് 300 രൂപയുടെയും കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്സ് അസോസിയേഷന്റെ പേരില്‍ തിരുവനന്തപുരത്തു മാറാവുന്ന ഡിഡിയടക്കം വേണം അപേക്ഷിക്കാന്‍. അപേക്ഷാ ഫോമും നിബന്ധനകളും keralafilmcritics@gmail.com എന്ന ഇമെയില്‍ വിലാസത്തിനിന്ന് ഇമെയിലിലൂടെയുംwww.keralafilmcritics.com. എന്ന വെബ്‌സൈറ്റില്‍ നിന്ന് നേരിട്ടു ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്തും നേടാവുന്നതാണ്. 

 ഡോ.ജോര്‍ജ് ഓണക്കൂര്‍ പ്രസിഡന്റ് 
 തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ് ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി 
അപേക്ഷാ ഫോമിന് താഴെ കാണുന്ന ഇമേജില്‍ നിന്ന് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുക



Tuesday, 20 October 2020

FILM CRITICS AWARDS 2019 @ MEDIA

 

TIMES OF INDIA
21-10-2020

THE HINDU
21-10-2020

MALAYALA MANORAMA
21-10-2020


MATHRUBHUMI
21-10-2020


DESHABHIMANI
21-10-2020


KERALA KAUMUDI
21-10-2020


MANGALAM
21-10-2020

DEEPIKA
21-10-2020


MADHYAMAM
21-10-2020


METRO VARTHA
21-20-2020

Thank you for the media Support Manoramaonline https://www.manoramaonline.com/movies/movie-news/2020/10/20/kerala-film-critics-awards-announced-best-actor-nivin-pauly-manju-warrier-actress-geethu-mohandas-best-director.html Mangalamonline https://www.mangalam.com/news/detail/433400-latest-news-film-critics-award.html Marunadanmalayali.com https://www.marunadanmalayalee.com/news/keralam/filim-critic-award-208777 Keralakaumudionline https://keralakaumudi.com/news/news.php?id=416354&u=film-critics-award-2019 Vanithaonline https://www.vanitha.in/celluloid/multiplex/film-critic-award-news-2020.html Madhyamam.com https://www.madhyamam.com/n-587791 Mediamangalam english http://english.mediamangalam.com/film-critics-awards-2020-lijos-jellikkettu-bags-best-film-awardgeetu-mohandas-best-director-nivin-pauly-best-actor-manju-warrier-best-actresshariharan-selected-as-chalachitra-retnam-mammooty/ Mediamangalam.com http://mediamangalam.com/archives/21763?fbclid=IwAR3pOYnzUtMOydaPpGzTJe6ecAatujaY04g-eB963CtIAifGXxhMhj0XSQg News 18 Keralam https://malayalam.news18.com/news/film/movies-nivin-pauly-is-best-male-actor-and-manju-warrier-best-female-actor-in-film-critics-award-mm-301807.html Samayam Malayalam https://malayalam.samayam.com/malayalam-cinema/movie-news/kerala-film-critics-awards-2020-announced-best-film-jallikattu-best-actor-nivin-and-best-actress-manju-warrier/articleshow/78763262.cms Mathrubhumi.com http://flowersoriginals.com/2020/10/kerala-film-critics-awrds/ Asiaville.com https://malayalam.asiavillenews.com/article/filim-critics-awards-announced-nivin-and-manju-best-actor-and-actress-62357 Newsthen.com https://newsthen.com/tag/film-critics-award Kairalionline.com https://www.kairalinewsonline.com/2020/10/20/353036.html Flowersoriginal.com http://flowersoriginals.com/2020/10/kerala-film-critics-awrds/ Doolnews.com https://www.doolnews.com/44th-film-kerala-film-critics-award-777.html Bignewslive.com https://www.bignewslive.com/2020/10/20/210063/movie-awards-announced/ Anweshanam https://www.anweshanam.com/entertainment/2019-kerala-film-critics-award-announced- https://in.shafaqna.com/IN/AL/2793673 ctvonline https://ctvonline.in/entertainment/nivin-pauly-best-actor-manu-avrier-best-actoress silma,com https://silma.in/critics-award-for-manju-warrier-nivin-pauly-mammootty/ woneminute.com https://malayalam.woneminute.in/filmcriticaward-nivinpoly-bestactor-manjuvaryar-actress/ navakeralanews https://navakeralanews.com/film-critics-award-for-nivin-pauly-and-manju-warrier/ news8plus https://news8plus.com/film-critics-award-jellikettu-best-picture-geethu-mohandas-best-director-nivin-pauly-actor-manju-warrier-actress/ opoyi.com https://opoyi.com/malayalam/kerala-film-critics-award-nivin-pauly-best-actor-manju-warrier-actress' keralaonline https://keralaonlinenews.com/tag/film-critic-award-announced asianet https://www.asianet.in/news/film-critics-awards-announced.html https://youtu.be/h5T7nDsVngk azhimugham.com https://www.azhimukham.com/amp/entertainment/film-critics-award-malayalam-2019-836168 pravasishabdam https://www.pravasishabdam.com/film-critics-award/ deshabhimani.com https://www.deshabhimani.com/amp/cinema/film-critics-award/902404 metromatinee.com https://metromatinee.com/malayalam-266/ realnewskerala https://realnewskerala.com/tag/44th-kerala-film-critics-awards/ reportertv https://www.reporter.live/film-critics-award-anounced/7616/ kazhchavattam http://www.kazhchavattam.com/film%20critics2010 mixindia https://ml.mixindia.com/film-critics-award/ factinquest https://factinquest.com/2020/10/20/kerala-film-critics-award-announced/ malabarnews https://www.malabarnews.com/44-th-film-critics-award-declared/ newsatfirst https://newsatfirst.com/news/29083-Film-Critics-Award-2019-Lijos-Jellybean-Best-Picture-Geethu-Mohandas-Best-Director-Nivin-Pauly-Best-Actor-Manju-Warrier-Best-Actress-Hariharan-Film-Award-Mammootty-Ruby-Jubilee-Award nanaonline https://nanaonline.in/tag/kerala-state-film-critics-awards-2019/ cellulloidonline https://celluloidonline.com/kerala-film-critics-awards-announced/ southlive https://www.southlive.in/movie/film-news/kerala-film-critics-awards/ https://youtu.be/iV3a9D40fKA asianetnews https://www.asianetnews.com/entertainment-news/mammootty-won-film-critics-award-qii0vn manoramaonline english https://www.onmanorama.com/entertainment/entertainment-news/2020/10/20/film-critics-awards2019-2020-nivin-pauly-manju-jallikattu-winners-list.html mathrubhumi english https://english.mathrubhumi.com/movies-music/movie-news/kerala-film-critics-award-2019-nivin-pauly-manju-warrier-bag-top-honours-1.5145037 newsthen https://newsthen.com/tag/film-critics-award doolnews https://www.doolnews.com/44th-film-kerala-film-critics-award-777.html bignewslive https://www.bignewslive.com/2020/10/20/210063/movie-awards-announced/ asiaville malayalam https://malayalam.asiavillenews.com/article/filim-critics-awards-announced-nivin-and-manju-best-actor-and-actress-62357 Jayakesarionline http://jayakesarionline.com/%E0%B4%AB%E0%B4%BF%E0%B4%B2%E0%B4%BF%E0%B4%82-%E0%B4%95%E0%B5%8D%E0%B4%B0%E0%B4%BF%E0%B4%9F%E0%B5%8D%E0%B4%9F%E0%B4%BF%E0%B4%95%E0%B5%8D%E0%B4%B8%E0%B5%8D-%E0%B4%85%E0%B4%B5%E0%B4%BE%E0%B5%BC%E0%B4%A1/onmanfacmixinmetromeasasianaop

Monday, 19 October 2020

ഫിലിം ക്രിട്ടികസ് അവാര്‍ഡ് 2019/ FILM CRITICS AWARDS 2019 COMPLETE LIST


ഫിലിം ക്രിട്ടികസ് അവാര്‍ഡ് 2019:

ലിജോയുടെ ജെല്ലിക്കെട്ട് മികച്ച ചിത്രം, ഗീതു മോഹന്‍ദാസ് മികച്ച സംവിധായിക
നിവിന്‍ പോളി നല്ല നടന്‍, മഞ്ജു വാര്യര്‍ നല്ല നടി
ഹരിഹരന് ചലച്ചിത്രരത്‌നം
മമ്മൂട്ടിക്ക് റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ്

തിരുവനന്തപുരം: ഒ. തോമസ് പണിക്കര്‍ നിര്‍മ്മിച്ചു ലിജോ ജോസ് പെല്ലിശ്ശേരി സംവിധാനം ചെയ്ത ജെല്ലിക്കെട്ട് 2019 ലെ മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള 44-മത് കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്സ് അവാര്‍ഡ് നേടി. മികച്ച ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകനുള്ള ബഹുമതി ലിജോയ്ക്കു (ചിത്രം: ജെല്ലിക്കെട്ട്) ലഭിക്കും.ഗീതു മോഹന്‍ദാസ് ആണ് മികച്ച സംവിധായക (ചിത്രം:മൂത്തോന്‍). മൂത്തോനിലെ അഭിനയത്തിന് നിവിന്‍ പോളി മികച്ച നടനായി. മഞ്ജുവാര്യരാണ് (ചിത്രം: പ്രതി പൂവന്‍കോഴി) മികച്ച നടി.

കേരളത്തില്‍ സംസ്ഥാന അവാര്‍ഡ് കഴിഞ്ഞാല്‍ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ച,് ചിത്രങ്ങള്‍ വരുത്തി ജൂറി കണ്ട് നിര്‍ണയിക്കുന്ന ഒരേയൊരു ചലച്ചിത്രപുരസ്‌ക്കാരമാണിത്. 

അസോസിയേഷന്‍ പ്രസിഡന്റും ജൂറി ചെയര്‍മാനുമായ ഡോ.ജോര്‍ജ്ജ് ഓണക്കൂറാണ് പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ് ബാലന്‍ തിരുമല ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ, പ്രൊഫ. ജോസഫ് മാത്യു പാലാ, എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍ എന്നിവരായിരുന്നു ജൂറിയംഗങ്ങള്‍. മൊത്തം നാല്‍പതു ചിത്രങ്ങളാണ് ജൂറിയുടെ പരിഗണനയിലെത്തിയത്.


ഹരിഹരന് ചലച്ചിത്രരത്നം

സമഗ്രസംഭാവനകളെ മാനിച്ച് നല്‍കുന്ന ചലച്ചിത്രരത്നം പുരസ്‌കാരം മുതിര്‍ന്ന സംവിധായകന്‍ ഹരിഹരന് നല്‍കും. 

റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് മമ്മൂട്ടിക്ക്

മെഗാസ്റ്റാര്‍ നാല്പതിലേറെ വര്‍ഷങ്ങളായി ദക്ഷിണേന്ത്യന്‍ സിനിമയില്‍ അനനുകരണീയമായ അഭിനയശൈലിയിലൂടെ താരപ്രഭാവനം നിലനിര്‍ത്തുന്ന പത്മശ്രീ മമ്മൂട്ടിക്ക് ക്രിട്ടിക്‌സ് റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് സമ്മാനിക്കും


ചലച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം

 കിലുക്കം, ഗുരു, തുടങ്ങി 41 വരെ നിഴലും വെളിച്ചവും കൊണ്ട് ഇന്ദ്രജാലം കാട്ടുന്ന ഛായാഗ്രാഹകന്‍ എസ്.കുമാര്‍, സംവിധായകനും കലാസംവിധായകനുമായ നേമം പുഷ്പരാജ്, നടി സേതുലക്ഷ്മി, നാന ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ കൊല്ലം മോഹന്‍ എന്നിവര്‍ക്കു ചല ച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം സമ്മാനിക്കും.


മറ്റ് അവാര്‍ഡുകള്‍

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം: വാസന്തി (നിര്‍മ്മാണം സിജു വില്‍സ ണ്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രത്തി ന്റെ സംവിധായകന്‍: റഹ്‌മാന്‍ ബ്രദേഴ്‌സ് (ചിത്രം: വാസന്തി)

മികച്ച സഹനടന്‍ : വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍(ചിത്രം തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍),ചെമ്പന്‍ വിനോദ് (ചിത്രം:ജെല്ലിക്കെട്ട്, പൊറിഞ്ചു മറിയം ജോസ്)


മികച്ച സഹനടി   : സ്വാസിക
(ചിത്രം: വാസന്തി)

മികച്ച ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ വാസുദേവ് സജീഷ് (ചിത്രം: കള്ളനോട്ടം) 

                     ബേബി അനാമിയ ആര്‍.എസ് (ചിത്രം : സമയയാത്ര)

മികച്ച തിരക്കഥാകൃത്ത് : സജിന്‍ ബാബു (ചിത്രം : ബിരിയാണി)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : റഫീക്ക് അഹ്‌മ്മദ് (ചിത്രം : ശ്യാമരാഗം)

മികച്ച സംഗീത സംവിധാനം : ഔസേപ്പച്ചന്‍ (ചിത്രം : എവിടെ?)

മികച്ച പിന്നണി ഗായകന്‍ : വിജയ് യേശുദാസ് (ഗാനം : തൂമഞ്ഞു വീണ വഴിയേ, ചിത്രം: പതിനെട്ടാംപടി, ശ്യാമരാഗം)


മികച്ച പിന്നണി ഗായിക : മഞ്ജരി (ഗാനം: രാരീരം, ചിത്രം:മാര്‍ച്ച് രണ്ടാം വ്യാഴം )

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഗിരീഷ് ഗംഗാധരന്‍ (ചിത്രം: ജല്ലിക്കെട്ട്)

മികച്ച ചിത്രസന്നിവേശകന്‍ : ഷമീര്‍ മുഹമ്മദ് (ചിത്രം: ലൂസിഫര്‍)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : ആനന്ദ് ബാബു ( ചിത്രം : തുരീയം,ഹുമാനിയ)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ദിലീപ് നാഥ് (ചിത്രം: ഉയരെ)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : സുബി ജോഹാല്‍, രാജീവ് സുബ്ബ(ചിത്രം : ഉയരെ)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം: മിഥുന്‍ മുരളി (ചിത്രം: ഹുമാനിയ)

മികച്ച ജനപ്രിയചിത്രം: തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍ (സംവിധാനം : എ.ഡി.ഗിരീഷ്)

പ്രത്യേക ജൂറി പരാമര്‍ശം: ഗോകുലം മൂവീസ് നിര്‍മിച്ച പ്രതി പൂവന്‍കോഴി (നിര്‍മ്മാണം:ഗോകുലം ഗോപാലന്‍്)

മികച്ച ജീവചരിത്ര സിനിമ : ഒരു നല്ല കോട്ടയംകാരന്‍( സംവിധാനം:സൈമണ്‍ കുരുവിള),   കലാമണ്ഡലം ഹൈദരലി (സംവിധാനം:കിരണ്‍ ജി നാഥ്)                   

സംവിധായകമികവിനുള്ള പ്രത്യേകജൂറി പുരസ്‌കാരം: പൃഥ്വിരാജ് (ചിത്രം: ലൂസിഫര്‍)

ഛായാഗ്രഹണത്തിനുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം: അജയ് ഡേവിഡ് കാച്ചപ്പിള്ളി (ചിത്രം പൊറിഞ്ചു മറിയം ജോസ്)

ചലച്ചിത്രസംബന്ധിയായ മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം: പി.കെ.റോസി (സംവിധാനം ശശി നടുക്കാട്)

അഭിനയത്തിനുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം :1. കെ.കെ.സുധാകരന്‍ (ചിത്രം : തി.മി.രം), 2. റോഷന്‍ ആന്‍ഡ്രൂസ് (ചിത്രം : പ്രതി പൂവന്‍കോഴി), 3. അനശ്വര രാജന്‍ (ചിത്രം തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍)

നവാഗത പ്രതിഭയ്ക്കുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍: 

സംവിധാനം റോയ് കാരയ്ക്കാട്ട് (ചിത്രം :കാറ്റിനരികെ), ധര്‍മരാജ് മുതുവരം (ചിത്രം: സൈറയും ഞാനും), ജഹാംഗിര്‍ ഉമ്മര്‍ (ചിത്രം:മാര്‍ച്ച് രണ്ടാം വ്യാഴം)

നടന്‍: ചന്തുനാഥ്  (ചിത്രം:പതിനെട്ടാംപടി),നടി ശ്രീലക്ഷ്മി (ചിത്രം: ചങ്ങായി)

കഥ, തിരക്കഥ: പി.ആര്‍ അരുണ്‍ (ചിത്രം: ഫൈനല്‍സ്)

ഗാനരചന: റോബിന്‍ അമ്പാട്ട് (ചിത്രം ഒരു നല്ല കോട്ടയംകാരന്‍)


Saturday, 17 October 2020

CHALACHITRA PRATHIBHA AWARDS ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ അവാര്‍ഡ് ഇതുവരെ



  ചലച്ചിത്ര  പ്രതിഭാ അവാര്‍ഡ്

1986

................................................................

തിക്കുറിശ്ശി സുകുമാരന്‍ നായര്‍ എം.കൃഷ്ണന്‍ നായര്‍ 

കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരന്‍ നായര്‍ പി.ഭാസ്‌ക്കരന്‍ 

ടി.എസ്.മുത്തയ്യ കെ.രാഘവന്‍ 

ജോസ് പ്രകാശ് എ.എം.രാജ 

വൈക്കം മണി കമുകറ പുരുഷോത്തമന്‍ 

വഞ്ചിയൂര്‍ മാധവന്‍ നായര്‍ നാഗവളളി ആര്‍.എസ്.കുറുപ്പ് 

ആറന്മുള പൊന്നമ്മ പി.ലീല 

പത്മിനി                     കെ.പി.ഉദയഭാനു

ശാന്താ പി.നായര്‍                    കൃഷ്ണ ഇളമണ്‍

ടി.ഇ.വാസുദേവന്‍                    കെ.അനിയന്‍


1987

................................................................

ആലപ്പി വിന്‍സന്റ് ആര്‍.എന്‍.പിളള

വി.ദക്ഷിണാമൂര്‍ത്തി  കോഴിക്കോട് ശാന്താദേവി 

ജഗതി എന്‍.കെ.ആചാരി സി.എസ്.രാധാദേവി 

കെ.ഗോപിനാഥ് 

1988

................................................................

ദേവകിഭായ്  ടി.എന്‍.ഗോപിനാഥന്‍ നായര്‍ 

പി.എ.തോമസ് 

1989

................................................................

അഭയദേവ്  കാലായ്ക്കല്‍ കുമാരന്‍ 

അടൂര്‍ പങ്കജം സി.ഒ.ആന്റോ

പൊന്‍കുന്നം വര്‍ക്കി 

1990

................................................................

പങ്കജവല്ലി  ശാരംഗപാണി 

ഡോ.കവിയൂര്‍ രേവമ്മ ടി.കെ.ബാലചന്ദ്രന്‍ 

എ.വിന്‍സന്റ്  ജെ.ഡി.തോട്ടാന്‍ 


1991

................................................................

കെ.ടി.മുഹമ്മദ് ഇ.എന്‍.സി.നായര്‍ 

പ്രേംനവാസ്  ശ്രീലത

ക്രോസ്സ് ബെല്‍റ്റ് മണി 

1992

................................................................

നെയ്യാറ്റിന്‍കര കോമളം  ജി.വിവേകാനന്ദന്‍ 

ജി.കെ.പിളള    കെ.പി.കൊട്ടാരക്കര 

യു.രാജഗോപാല്‍ 


1993

................................................................

പി.രാമദാസ് വി.കരുണാകരന്‍ 

ആര്‍.എസ്.പ്രഭു  അടൂര്‍ ഭവാനി \


1995

................................................................

കെ.എസ്.സേതുമാധവന്‍ കെ.ജി.ജയന്‍ 

ശോഭന പരമേശ്വരന്‍ നായര്‍    എം.ഒ.ദേവസ്യ

ടി.ആര്‍ ഓമന  


1996

................................................................

ശങ്കരാടി എം.കെ.അര്‍ജ്ജുനന്‍ 

കണ്‍മണി ബാബു ആനന്ദവല്ലി 

പി.എന്‍.മേനോന്‍   


1997

................................................................

പറവൂര്‍ ഭരതന്‍    പാപ്പനംകോട് ലക്ഷ്മണന്‍ 

ഇ.എന്‍.ബാലകൃഷ്ണന്‍  ഫിലോമിന 

പി.ഐ.എ.കാസിം   


1998

................................................................

  വിപിന്‍ ദാസ് 

എന്‍.ജി.ജോണ്‍                    ബ്രഹ്‌മാനന്ദന്‍ 

എ.രഘുനാഥ് 


1999

................................................................

പാലാ തങ്കം                     ടി.എന്‍.കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി നായര്‍

കടുവാകുളം ആന്റണി                       പി.ടി.സേവ്യര്‍ 

ഡോ.ബാലകൃഷ്ണന്‍ 


2000

................................................................

ബി.എ.ചിദംബരനാഥ്                      സി.രാമചന്ദ്ര മേനോന്‍ 

പി.ജി.വിശ്വംഭരന്‍                    മങ്കൊമ്പ് ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍  

ഖദീജ    


2001

................................................................

ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി                       കെ.പി.എ.സി.സണ്ണി 

എസ്.ജാനകി  


2002

................................................................

ജോണ്‍ ശങ്കരമംഗലം                       കുട്ട്യേടത്തി വിലാസിനി 

ഭരണിക്കാവ് ശിവകുമാര്‍                     സി.എം. പാപ്പുകുട്ടി ഭാഗവതര്‍ 


2003

................................................................

ടി.പി.മാധവന്‍                       ലത രാജു

പുകഴേന്തി                       കെ.എസ്.ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ 

ഹരി 


2004

................................................................

പൂവച്ചല്‍ ഖാദര്‍                    എം.ജി.രാധാകൃഷ്ണന്‍ 

വിധുബാല                        എം.രാമചന്ദ്രന്‍ 

ചന്ദ്രമോഹന്‍ 


2005

................................................................

ശ്രീവിദ്യ                      കെ.ജി.മാര്‍ക്കോസ് 

വേണു                    ശങ്കരന്‍കുട്ടി 

ശിവന്‍ 


2006

................................................................

എം.എം.നേശന്‍                   ഗുരു ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍

എല്‍.ആര്‍.ഈശ്വരി  


  2007

................................................................

പി.കെ.നായര്‍                     വത്സലാ മേനോന്‍

കെ.പി.തോമസ്    


2008

................................................................

ഇ.കെ.ത്യാഗരാജന്‍                         മേജര്‍ സ്റ്റാന്‍ലി 

മച്ചാട് വാസന്തി 


2009

................................................................

രാഘവന്‍                        വേണു നാഗവളളി 

സുജാത മോഹന്‍ 


2010 

................................................................

ജഗന്നാഥ വര്‍മ്മ                         ബിച്ചു തിരുമല 

ശാന്താകുമാരി 


2011

................................................................

ജനാര്‍ദ്ദനന്‍                     എന്‍.എല്‍.ബാലകൃഷ്ണന്‍ 

തൊടുപുഴ വാസന്തി 


2012

................................................................

ജെറി അമല്‍ദേവ്                      പൂജപ്പുര രവി

ജയഭാരതി


2013

................................................................

ടി.ജി.രവി മാള അരവിന്ദന്‍

ഏ.ജെ.ജോസഫ്


2014

................................................................

നിലമ്പൂര്‍ അയിഷ ഭാഗ്യലക്ഷ്മി

പൊരുമ്പാവൂര്‍ ജി.രവീന്ദ്രനാഥ്


2015

................................................................

കവിയൂര്‍ ശിവപ്രസാദ് ബിച്ചു തിരുമല

മല്ലിക സുകുമാരന്‍


2016

................................................................

ഫാസില്‍ രാമചന്ദ്രബാബു

ശാന്തികൃഷ്ണ


2017

................................................................

ബാലു കിരിയത്ത് ദേവന്‍

ജലജ


2018

................................................................

കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി പി.ശ്രീകുമാര്‍

ലാലു അലക്‌സ് മേനക സുരേഷ്‌


റൂബി ജൂബിലി പുരസ്‌കാരം ഇതുവരെ

 റൂബി ജൂബിലി പുരസ്‌കാരം

കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് അവാര്‍ഡ് സ്ഥാപിതമായതിന്റെ നാല്പതാമത് വാര്‍ഷികമാഘോഷിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി 2016ല്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ അവാര്‍ഡ്‌

2016

അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍


2017

ഇന്ദ്രന്‍സ്

ചലച്ചിത്ര രത്‌നം പുരസ്‌കാരം 1993-2018 CHALACHITRA RATNAM AWARDS 1993-2028

സമഗ്രസംഭാവനയ്ക്കുള്ള 

ചലച്ചിത്ര രത്‌നം പുരസ്‌കാരം

ഇതുവരെ

1993


തിക്കുറിശ്ശി സുകുമാരന്‍ നായര്‍
.........................................................................

1994


മധു
...............................................................

1995


പി.ഭാസ്‌ക്കരന്‍
.............................................................................

1996

ആറന്മുള പൊന്നമ്മ

.............................................................................

1997

നവോദയ അപ്പച്ചന്‍

.................................................................

1998

യേശുദാസ് 

...................................................................

1999

കെ.രവീന്ദ്രനാഥന്‍ നായര്‍

................................................................................

2000

സുകുമാരി

.............................................................................

2001

ബാലചന്ദ്രമേനോന്‍ 

.........................................................................

2002

ഭരത് ഗോപി 

......................................................................

2003

മോഹന്‍ ലാല്‍

.............................................................

2004


മമ്മുട്ടി

.............................................................................

2005


തിലകന്‍

...................................................................................

2006


പി.വി.ഗംഗാധരന്‍

.............................................................................

2006

അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍

..........................................................................................

2007


ടി.ഇ.വാസുദേവന്‍ 

..........................................................................

2009


ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍

.............................................................................

2010


കെ.എസ്.സേതുമാധവന്‍

.....................................................................

2011


ഒ.എന്‍.വി.കുറുപ്പ്

........................................................................

2012


നെടുമുടി വേണു

.......................................................................................

2013


കെ.ആര്‍.വിജയ

.......................................................................................

2014


 കെ.ജി.ജോര്‍ജ്

.......................................................................................

2015


ഇന്നസെന്റ്

.......................................................................................

2016

                                                                 ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി

.......................................................................................

2017


എം.കെ.അര്‍ജുനന്‍

.......................................................................................

2018


ഷീല


FILM CRITICS AWARDS COMPLETE LIST FROM 1977 TILL 2012 ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് അവാര്‍ഡ് 1977 മുതല്‍ 2012 വരെ സമ്പൂര്‍ണ പട്ടിക



 കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് അവാര്‍ഡ് 1977 - 2012   

1977

മികച്ച ചിത്രം : യുദ്ധകാണ്ഡം (തോപ്പില്‍ ദാസി)

നടന്‍ : മധു (യുദ്ധകാണ്ഡം, ഇതാ ഇവിടെ വരെ)

നടി : ജയഭാരതി (യുദ്ധകാണ്ഡം, ഇതാ ഇവിടെ വരെ)

സംവിധായകന്‍ : പി.ഭാസ്‌ക്കരന്‍ (ജഗദ്ഗുരു ആദിശങ്കരന്‍)

കഥാകൃത്ത് : തോപ്പില്‍ ദാസി (യുദ്ധകാണ്ഡം)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പി.പത്മരാജന്‍ (ഇതാ ഇവിടെ വരെ)

ഗാനരചയിതാവ് : പി.ഭാസ്‌ക്കരന്‍ (ഗുരുവായൂര്‍ കേശവന്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജി.ദേവരാജന്‍ (ഗുരുവായൂര്‍ കേശവന്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : മാധുരി (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : യു.രാജഗോപാല്‍ (യുദ്ധകാണ്ഡം)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : കെ.നാരായണന്‍  (ഇതാ ഇവിടെ വരെ)

സോദ്ദേശ ചിത്രം  (പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ്) : വിടരുന്ന മൊട്ടുകള്‍

                                               

1978

മികച്ച ചിത്രം : തമ്പ് (ജി.അരവിന്ദന്‍)

സംവിധായകന്‍ : ജി.അരവിന്ദന്‍ (തമ്പ്)

കഥാകൃത്ത് : സി.രാധാകൃഷണന്‍ (അഗ്നി)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : എം.ടി. വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (ബന്ധനം)

നടന്‍ : സുകുമാരന്‍ (ബന്ധനം, രണ്ടു പെണ്‍കുട്ടികള്‍)

നടി : ജയഭാരതി (അസ്തമയം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഷാജി എന്‍ കരുണ്‍ (തമ്പ്)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : രമേശന്‍ (തമ്പ്)

ഗാനരചയിതാവ് : കാവാലം നാരായണപണിക്കര്‍ 

                   (വാടകയ്ക്ക് ഒരു ഹൃദയം)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജി.ദേവരാജന്‍ (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : എസ്. ജാനകി  (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : അപ്പച്ചന്‍ (തച്ചോളി അമ്പു)

         (മലയാളത്തിലെ ആദ്യത്തെ സിനിമാസ്‌കോപ്പ് ചിത്രത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാതാവ്)


1979

മികച്ച ചിത്രം : തകര (ഭരതന്‍)

സംവിധായകന്‍ : ഭരതന്‍ (തകര)

കഥാകൃത്ത് : ചെറുകാട് (മണ്ണിന്റെ മാറില്‍)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പി.പത്മരാജന്‍ (പെരുവഴിയമ്പലം)

നടന്‍ : മധു (ഇടവഴിയിലെ പൂച്ച മിണ്ടാപ്പൂച്ച)

നടന്‍ : മധു (ഇടവഴിയിലെ പൂച്ച മിണ്ടാപ്പൂച്ച)

നടി : ശ്രീവിദ്യ  (ഇടവഴിയിലെ പൂച്ച മിണ്ടാപ്പൂച്ച)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ബാലന്‍ കെ. നായര്‍ (ആറാട്ട്)

രണ്ടാമത്തെ നടി : സുകുമാരി (ഏഴു നിറങ്ങള്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ബാലു മഹേന്ദ്ര (ഉള്‍ക്കടല്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : സുരേഷ് എന്‍.പി (തകര)

ഗാനരചയിതാവ് : ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി (പ്രഭാതസന്ധ്യ)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജി.ദേവരാജന്‍ (ഇനിയെത്ര സന്ധ്യകള്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : മാധുരി  (ഇനിയെത്ര സന്ധ്യകള്‍)

ജനപ്രിയ നടന്‍ : പ്രേംനസീര്‍

കുട്ടികളുടെ സിനിമ : കുമ്മാട്ടി (ജി.അരവിന്ദന്‍)


1980

മികച്ച ചിത്രം : മഞ്ഞില്‍ വിരിഞ്ഞ പൂക്കള്‍

സംവിധായകന്‍ : മോഹന്‍ (ശാലിനി എന്റെ കൂട്ടുകാരി)

കഥാകൃത്ത് : പെരുമ്പടവം ശ്രീധരന്‍ (സൂര്യദാഹം)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : എം.ടി വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (വില്ക്കാനുണ്ട് 

                                                                                    സ്വപ്നങ്ങള്‍)

നടന്‍ : അച്ചന്‍ കുഞ്ഞ് (ലോറി)

നടി : സീമ (കാന്തവലയം)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : നെടുമുടി വേണു (ചാമരം)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ജലജ (ശാലിനി എന്റെ കൂട്ടുകാരി)

ഗാനരചയിതാവ് : പൂവച്ചല്‍ ഖാദര്‍ (ചാമരം, ലോറി)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജെറി അമല്‍ദേവ് (മഞ്ഞില്‍ വിരിഞ്ഞ പൂക്കള്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : വാണി ജയറാം (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അശോക്കുമാര്‍  (മഞ്ഞില്‍ വിരിഞ്ഞ പൂക്കള്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ജി.വെങ്കിട്ടരാമന്‍ (വില്ക്കാനുണ്ട് സ്വപ്നങ്ങള്‍)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : അങ്ങാടി


1981

മികച്ച ചിത്രം : വിട പറയും മുമ്പേ

സംവിധായകന്‍ : മോഹന്‍ (വിട പറയും മുമ്പേ)

കഥാകൃത്ത് : എം.ടി.വാസുദേവന്‍ നായര്‍                     

                                                                         (വളര്‍ത്തുമൃഗങ്ങള്‍)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പി.പത്മരാജന്‍ (ഒരിടത്തൊരു ഫയല്‍വാന്‍)

നടന്‍ : നെടുമുടി വേണു (വിട പറയും മുമ്പേ)

നടി : ജലജ (വേനല്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ഗോപി (കള്ളന്‍ പവിത്രന്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടി : കെ.പി.എ.സി ലളിത (ചാട്ട)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : രാമചന്ദ്രബാബു (പാര്‍വ്വതി, നിദ്ര)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : കെ.നാരായണന്‍ (തുഷാരം)

ഗാനരചയിതാവ് : ബിച്ചു തിരുമല (അഹിംസ, തേനും വയമ്പും)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ശ്യാം (തൃഷ്ണ)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : എസ്. ജാനകി (തൃഷ്ണ)


1982

മികച്ച ചിത്രം : യവനിക

സംവിധായകന്‍ : കെ.ജി. ജോര്‍ജ് (യവനിക)

കഥാകൃത്ത് : എം.ടി.വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (വാരിക്കുഴി)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പി.പത്മരാജന്‍ (നവംബറിന്റെ നഷ്ടം)

നടന്‍ : ഗോപി (യവനിക, ഓര്‍മ്മയ്ക്കായ്)

നടി : മാധവി (ഓര്‍മ്മയ്ക്കായ്, നവംബറിന്റെ നഷ്ടം)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (യവനിക)

രണ്ടാമത്തെ നടി : സുകുമാരി (ചിരിയോ ചിരി)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ബാലു മഹേന്ദ്ര (ഓളങ്ങള്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എം.എന്‍ അപ്പു (യവനിക)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍. വി കുറുപ്പ് (ചില്ല്, ഓളങ്ങള്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ബി. ശ്രീനിവാസന്‍ (ചില്ല്)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : എസ്. ജാനകി (ചില്ല്, ഓളങ്ങള്‍)

ചലച്ചിത്ര നിരൂപകന്‍ : സിനിക്

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് : അപ്പച്ചന്‍ (പടയോട്ടം)

          (മലയാളത്തിലെ ആദ്യത്തെ 70 എം.എം. ചിത്രത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാതാവ്)


1983

മികച്ച ചിത്രം : കൂടെവിടെ

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : കാറ്റത്തെ കിളിക്കൂട്

സംവിധായകന്‍ : പി.പത്മരാജന്‍ (കൂടെവിടെ)

കഥാകൃത്ത് : പെരുമ്പടവം ശ്രീധരന്‍ (അഷ്ടപദി)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : പി.പത്മരാജന്‍ (കൂടെവിടെ)

നടന്‍ : ഗോപി (കാറ്റത്തെ കിളിക്കൂട്, രചന)

നടി : സുഹാസിനി (കൂടെവിടെ)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ബാബു നമ്പൂതിരി (അഷ്ടപദി)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ശുഭ (ലേഖയുടെ മരണം ഒരു ഫ്‌ളാഷ് ബാക്ക്)

ബാലതാരം : ബേബി ശാലിനി 

                                                                  (എന്റെ മാമ്മാട്ടിക്കുട്ടിയമ്മയ്ക്ക്)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഷാജി എന്‍ കരുണ്‍ (മഞ്ഞ,് കൂടെവിടെ)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എം.എന്‍. അപ്പു (ലേഖയുടെ മരണം ഒരു ഫ്‌ളാഷ് ബാക്ക്)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍. വി കുറുപ്പ് (കൂടെവിടെ, പരസ്പരം)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജോണ്‍സണ്‍ (കൂടെവിടെ)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : എസ്. ജാനകി (കൂടെവിടെ)

ചലച്ചിത്ര നിരൂപകന്‍ : കോഴിക്കോടന്‍

ലഘു ചിത്രം : റിവേഴ്‌സ്് ഓഫ് കേരള (മാത്യു പോള്‍)


1984

മികച്ച ചിത്രം : മുഖാമുഖം

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഇത്തിരിപ്പൂവേ ചുവന്നപ്പൂവേ

കഥാകൃത്ത് : എന്‍.എന്‍ പിഷാരടി (വെള്ളം)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : എം.ടി. വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (ആള്‍ക്കൂട്ടത്തില്‍ 

                                                                                   തനിയെ)

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (അക്ഷരങ്ങള്‍, കാണാമറയത്ത്)

നടി : നദിയാ മൊയ്തു (നോക്കത്താ ദൂരത്ത് കണ്ണും നട്ട്)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : കരമന ജനാര്‍ദ്ദനന്‍ നായര്‍ ( മുഖാമുഖം,                                  ആരോരുമറിയാതെ)

രണ്ടാമത്തെ നടി : കവിയൂര്‍ പൊന്നമ്മ (മുഖാമുഖം, 

                                                                                 ഒരു പൈങ്കിളിക്കഥ)

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ അരവിന്ദ് (മൈ ഡിയര്‍ കുട്ടിച്ചാത്തന്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മെല്ലിഇറാനി (വെള്ളം)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എം.എസ്.മണി (വെളളം)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍. വി കുറുപ്പ് (ആള്‍ക്കൂട്ടത്തില്‍ തനിയെ)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : രവീന്ദ്രന്‍ (അടുത്തടുത്ത്, ഇത്തിരി പൂവേ ചുവന്ന പൂവേ)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : കെ.എസ് ചിത്ര (നോക്കത്താ ദൂരത്ത് കണ്ണും നട്ട്)

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് : അപ്പച്ചന്‍ (മൈ ഡിയര്‍ കുട്ടിച്ചാത്തന്‍)

                (ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ത്രിമാന ചിത്രത്തിന്റെ നിര്‍മാതാവ്)

ഡോക്യുമെന്ററി : കലാമണ്ഡലം കൃഷ്ണന്‍ നായര്‍ (മാത്യു പോള്‍)


1985

മികച്ച ചിത്രം : അനുബന്ധം

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഇരകള്‍

സംവിധായകന്‍ : കെ.ജി.ജോര്‍ജ്ജ് (ഇരകള്‍)

കഥാകൃത്ത്, തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : എം.ടി. വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (അനുബന്ധം)

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (അനുബന്ധം, നിറക്കൂട്ട്, കൊച്ചുതെമ്മാടി)

നടി : സീമ (അനുബന്ധം)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : തിലകന്‍ (ഇരകള്‍, യാത്ര)

രണ്ടാമത്തെ നടി : സുകുമാരി (അരപ്പട്ട കെട്ടിയ ഗ്രാമത്തില്‍)

ബാല താരം : മാസ്റ്റര്‍ പ്രശോഭ് (അനുബന്ധം, കാതോടുകാതോരം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : വേണു

ചിത്രസംയോജകന്‍ : കെ.നാരായണന്‍

ഗാനരചയിതാവ് : മുല്ലനേഴി (കൈയും തലയും പുറത്തിടരുത്)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എ.ജെ ജോസഫ് (എന്റെ കാണാക്കുയില്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് 

ഗായിക : കെ.എസ് ചിത്ര 

സോദ്ദേശ ചിത്രം : കൊച്ചുതെമ്മാടി

ഡോക്യുമെന്ററി : ലറ്റസ് ഡു ഇറ്റ്  (മാത്യു പോള്‍)


1986

മികച്ച ചിത്രം : മീനമാസത്തിലെ സൂര്യന്‍

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : പഞ്ചാഗ്നി, നമുക്കു പാര്‍ക്കാന്‍ മുന്തിരിത്തോപ്പുകള്‍

സംവിധായകന്‍ : ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (മീനമാസത്തിലെ സൂര്യന്‍)

കഥാകൃത്ത് : ശ്രീമൂലനഗരം മോഹന്‍ (അഷ്ടബന്ധം)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : പി.പത്മരാജന്‍ (നമുക്കു പാര്‍ക്കാന്‍    

                                                                                  മുന്തിരിത്തോപ്പുകള്‍)

നടന്‍ : തിലകന്‍ (പഞ്ചാഗ്നി, നമുക്കു പാര്‍ക്കാന്‍  

                                                                                                        മുന്തിരിത്തോപ്പുകള്‍)

നടി : ഗീത (പഞ്ചാഗ്നി)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍ (സുഖമോ ദേവി, എന്നെന്നും 

                                                                                                                   കണ്ണേട്ടന്റെ)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ശാരി (നമുക്കു പാര്‍ക്കാന്‍ മുന്തിരിത്തോപ്പുകള്‍)

ബാല താരം : കിരണ്‍ വര്‍ഗ്ഗീസ് (അമ്മാനംക്കിളി)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍ (മീനമാസത്തിലെ സൂര്യന്‍, 

                          ഒന്നു  മുതല്‍ പൂജ്യംവരെ) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : രവി (മീനമാസത്തിലെ സൂര്യന്‍)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍.വി. കുറുപ്പ് (പഞ്ചാഗ്നി. നഖക്ഷതങ്ങള്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : രവി ബോംബെ (പഞ്ചാഗ്നി. നഖക്ഷതങ്ങള്‍)

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ യേശുദാസ് (വിവിധ ചിത്രങ്ങള്‍)

ഗായിക : കെ.എസ് ചിത്ര (ശ്യാമ, താളവട്ടം, നഖക്ഷതങ്ങള്‍)

കുട്ടികളുടെ ചിത്രം : അമ്മാനംക്കിളി

നവാഗത പ്രതിഭ : രഘുനാഥ് പലേരി (ഒന്നു മുതല്‍ പൂജ്യംവരെ)

ഡോക്യുമെന്ററി : സിസ്റ്റര്‍ അല്‍ഫോണ്‍സ


1987

മികച്ച ചിത്രം : പുരുഷാര്‍ത്ഥം

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : മറ്റൊരാള്‍

സംവിധായകന്‍ : അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ (അനന്തരം)

കഥാകൃത്ത് : സി.വി.ശ്രീരാമന്‍ (പുരുഷാര്‍ത്ഥം)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : പി.പത്മരാജന്‍ (തൂവാനത്തുമ്പികള്‍,

                                നൊമ്പരത്തിപ്പൂവ്)

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (തനിയാവര്‍ത്തനം, ന്യൂഡല്‍ഹി)

നടി : സുമലത (തൂവാനത്തുമ്പികള്‍, ന്യൂഡല്‍ഹി)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : അശോകന്‍ (ജാലകം, അശോകന്റെ 

                                                                                അശ്വതിക്കുട്ടിയ്ക്ക്)

രണ്ടാമത്തെ നടി : പാര്‍വ്വതി (അമൃതം ഗമയ, ഒരു മിന്നാമിനുങ്ങിന്റെ 

                                                                                                            നുറുങ്ങുവെട്ടം)

ബാലതാരം : ജബിന്‍ ജോര്‍ജ്ജ് (പുരുഷാര്‍ത്ഥം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മധു അമ്പാട്ട് (പുരുഷാര്‍ത്ഥം, സ്വാതിതിരുനാള്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ജി.മുരളി (അശോകന്റെ അശ്വതിക്കുട്ടിയ്ക്ക്, ശ്രുതി)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍.വി. കുറുപ്പ് (മണിവത്തൂരിലെ ആയിരം

                                   ശിവരാത്രികള്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ഔസേപ്പച്ചന്‍ (കാക്കോത്തിക്കാവിലെ 

                             അപ്പൂപ്പന്‍ താടികള്‍)

ഗായകന്‍ : ജി.വേണുഗോപാല്‍ (തൂവാനത്തുമ്പികള്‍)

ഗായിക : കെ.എസ് ചിത്ര (ഇടനാഴിയിലൊരു കാലൊച്ച,      മണിവത്തൂരിലെ ആയിരം ശിവരാത്രികള്‍)

നവാഗത പ്രതിഭ : കുമാരി മൃദുല (ഈണം മറന്ന കാറ്റ്)

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡുകള്‍ : കെ.ആര്‍ മോഹനന്‍ (പുരുഷാര്‍ത്ഥം)

ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (സ്വാതി തിരുനാള്‍)

ജോഷി (ന്യൂഡല്‍ഹി)

ഡോക്യുമെന്ററി ചിത്രം : ബഷീര്‍ ദ മാന്‍ (എം.എ റഹ്‌മാന്‍)


1988

മികച്ച ചിത്രം : പിറവി (ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : 1921 (ഐ.വി.ശശി) 

ഇസബെല്ല (ബാലചന്ദ്രമേനോന്‍) 

സംവിധായകന്‍ : ഐ.വി.ശശി (1921)

കഥാകൃത്ത് : മാധവിക്കുട്ടി (രുഗ്മിണി) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പത്മരാജന്‍ (അപരന്‍)  

നടന്‍ : മോഹന്‍ ലാല്‍ (പാദമുദ്ര, ചിത്രം) 

നടി : സുമലത (ഇസബെല്ല) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ടി.ജി.രവി (1921) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : ടി.പി.രാധാമണി (സീസണ്‍) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ അമിത് (മനു അങ്കിള്‍) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സണ്ണി ജോസഫ് (പിറവി) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ബി.ലെനിന്‍ (മൂന്നാം പക്കം) 

ഗാനരചയിതാവ് : യൂസഫലി കേച്ചേരി (ധ്വനി)  

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ജോണ്‍സണ്‍ 

(ഇസബെല്ല, പൊന്‍മുട്ടയിടുന്ന താറാവ്) 

ഗായകന്‍ : പി.ജയചന്ദ്രന്‍ (വിട പറയാന്‍ മാത്രം, 

            സൈമണ്‍ പീറ്റര്‍ നിനക്കു വേണ്ടി) 

ഗായിക : സുജാത (ചിത്രം) 

നവാഗത പ്രതിഭ : ജയറാം (അപരന്‍) 

കുട്ടികളുടെ ചിത്രം : കമണ്ഡലു (വിജയകൃഷ്ണന്‍) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡുകള്‍ 

          സംവിധായകര്‍ : ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍ (പിറവി)

            : ഭരതന്‍ (വൈശാലി) 

: കെ.പി.കുമാരന്‍ (രുഗ്മിണി)

: ഗോപി (ഉത്സവപ്പിറ്റേന്ന്) 

സംവിധാനം : പി.ശ്രീകുമാര്‍ (അസ്ഥികള്‍ പൂക്കുന്നു) 

ഡോക്യുമെന്ററി ചിത്രം : എന്‍.എന്‍.പിളള എന്ന നാടകക്കാരന്‍ 

                                  (ബിജു നട്ടറ) 

1989

മികച്ച ചിത്രം : മതിലുകള്‍ 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ, വചനം

സംവിധായകന്‍ : അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ (മതിലുകള്‍)

കഥാകൃത്ത് : ശ്രീനിവാസന്‍ (വടക്കു നോക്കി യന്ത്രം) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ലോഹിതദാസ് (ദശരഥം) 

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (മതിലുകള്‍, ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ, 

മൃഗയ) 

നടി : രേഖ (ദശരഥം) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : സുരേഷ് ഗോപി (ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ, 

വചനം) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : സിതാര (വചനം, പുറപ്പാട്) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ വിനീത് (അക്ഷരത്തെറ്റ്) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മങ്കട രവിവര്‍മ്മ (മതിലുകള്‍)  

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എം.മണി (മതിലുകള്‍) 

കലാസംവിധായകന്‍ : പി.കൃഷ്ണമൂര്‍ത്തി (ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ) 

ഗാനരചയിതാവ് : കെ.ജയകുമാര്‍ (ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ, വര്‍ണ്ണം) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : മോഹന്‍ സിതാര (മുദ്ര, ചാണക്യന്‍) 

ഗായകന്‍ : ജി.വേണുഗോപാല്‍ (മഴവില്‍ക്കാവടി) 

ഗായിക : സുജാത (വന്ദനം) 

നവാഗത പ്രതിഭ : രാജിവ്കുമാര്‍ ടി.കെ. (ചാണക്യന്‍)

സിദ്ധിഖ് ലാല്‍ (റാംജിറാവ് സ്പീക്കിങ്ങ്) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : ഹരിഹരന്‍ (ഒരു വടക്കന്‍ വീരഗാഥ)

സിബി മലയില്‍ (കിരീടം)

ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (വചനം) 

ജോഷി (നായര്‍ സാബ്) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ചലച്ചിത്രവും സമൂഹവും

                    (ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ) 


1990

മികച്ച ചിത്രം : പെരുന്തച്ചന്‍ (അജയന്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : അമരം (ഭരതന്‍)  

സംവിധായകന്‍ : ഭരതന്‍ (അമരം) 

കഥാകൃത്ത് : എസ്.എല്‍.പുരം സദാനന്ദന്‍ (കാട്ടുകുതിര) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : പി.പത്മരാജന്‍ (ഇന്നലെ) 

നടന്‍ : തിലകന്‍ (പെരുന്തച്ചന്‍, കാട്ടുകുതിര) 

നടി : ഉര്‍വ്വശി (തലയണമന്ത്രം, തൂവല്‍ സ്പര്‍ശം) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ഇന്നസന്റ് (ഗജകേസരിയോഗം)

രണ്ടാമത്തെ നടി : കെ.പി.എ.സി.ലളിത (അമരം, ഗജകേസരിയോഗം) 

ബാലതാരം : ബേബി ശ്യാമിലി (മാളുട്ടി) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സന്തോഷ് ശിവന്‍ (പെരുന്തച്ചന്‍)  

ചിത്രസംയോജകന്‍ : വി.പി.കൃഷ്ണന്‍ (രണ്ടാം വരവ്) 

കലാസംവിധായകന്‍ : പി.കൃഷ്ണമൂര്‍ത്തി (പെരുന്തച്ചന്‍)

ഗാനരചയിതാവ് : കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി (ഇന്നലെ)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : പെരുമ്പാവൂര്‍ ജി.രവീന്ദ്രനാഥ് (ഇന്നലെ) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് (അമരം) 

ഗായിക : സുജാത (മാളുട്ടി) 

നവാഗത പ്രതിഭ : എം.പി.സുകുമാരന്‍ നായര്‍ (അപരാഹ്‌നം) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡുകള്‍

            നിര്‍മ്മാണം : ആര്‍.മോഹന്‍ (ഞാന്‍ ഗന്ധര്‍വ്വന്‍) 

            സംവിധാനം : വേണു നാഗവളളി (ലാല്‍ സലാം) 

ഭദ്രന്‍ (അയ്യര്‍ ദ ഗ്രേറ്റ്) 

പി.ജി.വിശ്വംഭരന്‍ (കാട്ടുകുതിര)

            അഭിനയം : ജഗദീഷ് (മാലയോഗം) 

മുരളി (അമരം) 

ഡോക്യുമെന്ററി ചിത്രം : നയനങ്ങള്‍ (മധു മാവേലിക്കര) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : യന്ത്രവത്ക്കരിച്ച കാവ്യദേവത 

                    (ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ) 

1991

മികച്ച ചിത്രം : ഭരതം (സിബി മലയില്‍) 

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : യമനം (ഗോപി) 

സാന്ത്വനം (സിബി മലയില്‍)  

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : സിബി മലയില്‍ (ഭരതം) 

മികച്ച കഥാകൃത്ത് : ജോര്‍ജ് ഓണക്കൂര്‍ (യമനം) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ലോഹിതദാസ് (ഭരതം) 

നടന്‍ : മോഹന്‍ ലാല്‍ (ഭരതം, ഉളളടക്കം) 

നടി : ഉര്‍വ്വശി (മുഖച്ചിത്രം, കാക്കത്തൊളളായിരം) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ജഗദീഷ് (മുഖച്ചിത്രം, നെറ്റിപ്പട്ടം)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ഫിലോമിന (ഗോഡ് ഫാദര്‍) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ അമിത് (അങ്കിള്‍ ബണ്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ആനന്ദക്കുട്ടന്‍ (ഭരതം)  

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ജി.മുരളി (എഴുന്നളളത്ത്) 

കലാസംവിധായകന്‍ : കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി (കിലുക്കം)

ഗാനരചയിതാവ് : പഴവിള രമേശന്‍ (അങ്കിള്‍ ബണ്‍)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : രവീന്ദ്രന്‍ (ഭരതം) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് (ഭരതം) 

ഗായിക : സുജാത (കിഴക്കുണരും പക്ഷി, കണ്‍കെട്ട്) 

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകന്‍ : നൂറനാട് രാമചന്ദ്രന്‍ (അച്ഛന്‍ പട്ടാളം) 

ജനപ്രിയ ചിത്രം : കിലുക്കം (പ്രിയദര്‍ശന്‍) 

മികച്ച ബാലചലച്ചിത്രം : അച്ഛന്‍ പട്ടാളം (നൂറനാട് രാമചന്ദ്രന്‍) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

                സംവിധാനം : ഭരത് ഗോപി (യമനം) 

  : കമല്‍ (ഉളളടക്കം)

: സത്യന്‍ അന്തിക്കാട് (സന്ദേശം) 

: സുരേഷ് ഉണ്ണിത്താന്‍ (മുഖച്ചിത്രം) 

                അഭിനയം : ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം : വളളംകളി (സതിഷ്) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : കാലത്തില്‍ കൊത്തിയ ശില്പങ്ങള്‍ 

                              (വിജയകൃഷ്ണന്‍)  


1992

മികച്ച ചിത്രം : വെങ്കലം

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍ 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം : കുടുംബസമേതം 

ബാലചലച്ചിത്രം : നക്ഷത്രക്കൂടാരം

സംവിധായകന്‍ : ഭരതന്‍ (വെങ്കലം) 

കഥാകൃത്ത് : എം.മുകുന്ദന്‍ (ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍)  

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ജോണ്‍ പോള്‍ (സവിധം) 

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (സൂര്യമാനസം, ആയിരപ്പറ, പപ്പയുടെ സ്വന്തം 

                                                                                                                     അപ്പൂസ്) 

നടി : കെ.പി.എ.സി.ലളിത (വെങ്കലം, മുഖമുദ്ര) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : വിനീത് (സര്‍ഗം, ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍) 

മനോജ് കെ.ജയന്‍ (സര്‍ഗം, വെങ്കലം) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : ശാന്തികൃഷ്ണ (സവിധം) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ ബാദുഷ (പപ്പയുടെ സ്വന്തം അപ്പൂസ്) 

ഗാനരചയിതാവ് : കൈകപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

       (കുടുംബസമേതം, കമലദളം, സവിധം) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : ജോണ്‍സണ്‍ (സവിധം, കുടുംബസമേതം) 

പശ്ചാത്തലസംഗീതം : മോഹന്‍ സിതാര (ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് (കമലദളം, സര്‍ഗം, 

                                  കുടുംബസമേതം)

ഗായിക : സുജാത (ഉത്സവമേളം)  

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മധു അമ്പാട്ട് (ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ബി.ലെനിന്‍ (വെങ്കലം) 

കലാസംവിധായകന്‍ : മണിസുചിത്ര (വിയറ്റ്‌നാം കോളനി) 

നവാഗത പ്രതിഭ : ജോസ് തോമസ് (എന്റെ ശ്രീക്കുട്ടിയ്ക്ക്)

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

            സംവിധായകര്‍ : ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍

                  (ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍) 

: ഹരിഹരന്‍ (സര്‍ഗം)

: ജയരാജ് (കുടുംബസമേതം)

: ജോര്‍ജു കിത്തു (ആധാരം, സവിധം)

അഭിനേതാക്കള്‍ : ഒടുവില്‍ ഉണ്ണികൃഷ്ണന്‍ 

(സര്‍ഗം, വളയം, കമലദളം) 

: ശ്രീവിദ്യ (ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍) 

ഹ്രസ്വചിത്രം (കെ.അനിയന്‍ 

മെമ്മോറിയല്‍ ഗോള്‍ഡ് മെഡല്‍) : അത്യുന്നതന്റെ തണലില്‍ (ബൈജു വിശ്വനാഥ്) ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം (സി.ആര്‍.എന്‍.പിഷാരടി 

             ഗോള്‍ഡ് മെഡല്‍) : ചലച്ചിത്രചിന്തകള്‍ (പി.ആര്‍.എസ്.പിളള) 

സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ് (ആദ്യകാല

           ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്) : ജേസി കുറ്റിക്കാട് 


1993

മികച്ച ചിത്രം : വിധേയന്‍ (അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : സോപാനം (ജയരാജ്) 

മായാമയൂരം (സിബി മലയില്‍) 

സംവിധായകന്‍ : അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ (വിധേയന്‍) 

കഥാകൃത്ത് : സക്കറിയ (വിധേയന്‍) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ഡെന്നിസ് ജോസഫ് (ആകാശദൂത്) 

നടന്‍ : സുരേഷ് ഗോപി (ഏകലവ്യന്‍, മണിച്ചിത്രത്താഴ്,                    

                                                                                        പൊന്നുച്ചാമി) 

നടി : ശോഭന (മണിച്ചിത്രത്താഴ്, മേലെപ്പറമ്പില്‍ 

                                                                                        ആണ്‍വീട്) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : വിജയരാഘവന്‍ (ഏകലവ്യന്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടി : കവിയൂര്‍ പൊന്നമ്മ (ചെങ്കോല്‍)

ബാലതാരം : സീന ആന്റണി (ആകാശദൂത്) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : എസ്.കുമാര്‍ (പൈതൃകം) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എല്‍.ഭൂമിനാഥന്‍ (മായാമയൂരം) 

കലാസംവിധായകന്‍ : നേമം പുഷ്പരാജ് (സോപാനം, പൈതൃകം) 

ഗാനരചയിതാവ് : ഗിരിഷ് പുത്തഞ്ചേരി (ദേവാസുരം, മായാമയൂരം) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : എം.ജി.രാധാകൃഷ്ണന്‍ (ദേവാസുരം,                

                                                                                     മണിച്ചിത്രത്താഴ്) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് 

             (കളിപ്പാട്ടം, സരോവരം, ചെങ്കോല്‍)

ഗായിക : സുജാത (മേലെപ്പറമ്പില്‍ ആണ്‍വീട്, 

                            ധ്രുവം, ചെങ്കോല്‍) 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം : മേലെപ്പറമ്പില്‍ ആണ്‍വീട് (രാജസേനന്‍) 

മികച്ച ബാലചലച്ചിത്രം : ജോണി (സംഗീത് ശിവന്‍)

നവാഗത പ്രതിഭ : ചിപ്പി (പാഥേയം) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

        പരീക്ഷണ ചിത്രം : ഓ ഫാബി (ശ്രീക്കുട്ടന്‍)

         സംവിധാനം : ജയരാജ് (സോപാനം)

: ഫാസില്‍ (മണിച്ചിത്രത്താഴ്) 

: സിബി മലയില്‍ (മായാമയൂരം, ആകാശദൂത്) 

: രാജസേനന്‍ (മേലെപ്പറമ്പില്‍ ആണ്‍വീട്) 

                 അഭിനയം : മനോജ് കെ.ജയന്‍ (സോപാനം, ചമയം) 

: ഗീത (ജനം, വാത്സല്യം) 

ഹ്രസ്വ ചിത്രം : കിഷ്‌കിന്ധ ഓഫ് ശാസ്താംകോട്ട

                          (എന്‍.ബി.ഹരികുമാര്‍) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്ര പ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

              (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : ഗോപി കുഴൂര്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : നല്ല സിനിമ നല്ല സമൂഹം (ഡോ.ടി.ഷിറാസ്ഖാന്‍)  


1994

മികച്ച ചിത്രം : സ്വം (ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍) 

സുകൃതം (ഹരികുമാര്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : സമുദായം (അമ്പിളി) 

സംവിധായകന്‍ : ഹരികുമാര്‍ (സുകൃതം) 

കഥാകൃത്ത് : എസ്.ജയചന്ദ്രന്‍ നായര്‍ (സ്വം) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് : എം.ടി.വാസുദേവന്‍ നായര്‍ (സുകൃതം) 

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (സുകൃതം) 

നടി : ശാന്തികൃഷ്ണ (ചകോരം) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ഗണേഷ് (നന്ദിനി ഓപ്പോള്‍) 

ഇടവേള ബാബു (സമുദായം) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : മാതു (ചകോരം)

ബാലതാരം : കുമാരി പ്രസീദ (സ്വം)  

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സാലു ജോര്‍ജ് (കാശ്മീരം)  

ചിത്രസംയോജകന്‍ : എന്‍.ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ 

                       (തേന്മാവിന്‍ കൊമ്പത്ത്) 

കലാസംവിധായകന്‍ : സാബു സിറിള്‍ (തേന്മാവിന്‍ കൊമ്പത്ത്) 

ഗാനരചയിതാവ് : കെ.ജയകുമാര്‍ (പക്ഷേ)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : ശരത് (പവിത്രം)

പശ്ചാത്തല സംഗീതം : എസ്.പി.വെങ്കിടേഷ് (തേന്മാവിന്‍ കൊമ്പത്ത്) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് 

ഗായിക : കെ.എസ്.ചിത്ര 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം : കാശ്മീരം (രാജിവ് അഞ്ചല്‍) 

മികച്ച ബാലചലച്ചിത്രം : കൊച്ചനിയന്‍ (സതീഷ് വെങ്ങാനൂര്‍) 

നവാഗത പ്രതിഭ : ജയിംസ് ജോസഫ് (ഗലീലിയോ)

പത്യേക പുരസ്‌കാരം : ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍ (സ്വം) 

ഹ്രസ്വ ചിത്രം : കല്ലായി പുഴ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : സിനിമയും സമൂഹവും (കെ.വേലപ്പന്‍) 


1995

മികച്ച ചിത്രം : കഥാപുരുഷന്‍ (അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍)

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : മഴയെത്തും മുമ്പേ (കമല്‍) 

സംവിധായകന്‍ : അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ (കഥാപുരുഷന്‍)

കഥാകൃത്ത് : ചെറിയാന്‍ കല്പകവാടി (സാക്ഷ്യം)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ശ്രീനിവാസന്‍ (മഴയെത്തും മുമ്പേ)

നടന്‍ : സുരേഷ് ഗോപി 

                (സാദരം, സിന്ദൂരരേഖ, സാക്ഷ്യം) 

നടി : വാണി വിശ്വനാഥ് (ദ കിംഗ്, മാന്നാര്‍ മത്തായി    സ്പീക്കിങ്ങ്, മംഗലം വീട്ടില്‍ മാനസേശ്വരി ഗുപ്ത) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ബാബു നമ്പൂതിരി (കഥാപുരുഷന്‍)                 

രണ്ടാമത്തെ നടി : ആനി (മഴയെത്തും മുമ്പേ, കല്ല്യാണ്‍ജി ആനന്ദ്ജി)

ബാലതാരം : ബേബി ശ്യാംലി (ലാളനം) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മങ്കട രവിവര്‍മ്മ (കഥാപുരുഷന്‍) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ശ്രീകര്‍ പ്രസാദ് (പീറ്റര്‍ സ്‌കോട്ട്)

കലാസംവിധായകന്‍ : നേമം പുഷ്പരാജ് (ഹൈവേ, ദ കിംഗ്) 

ഗാനരചയിതാവ്  : ഏഴാച്ചേരി രാമചന്ദ്രന്‍ (കല്ല്യാണ്‍ജി ആനന്ദ്ജി)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : രവീന്ദ്രന്‍ (മഴയെത്തും മുമ്പേ) 

ഗായകന്‍ : കെ.ജെ.യേശുദാസ് 

ഗായിക : സുജാത 

ജനപ്രിയ ചിത്രം : മാന്നാര്‍ മത്തായി സ്പീക്കിങ്ങ് 

ബാലചലച്ചിത്രം : മിനി (പി.ചന്ദ്രകുമാര്‍) 

നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ 

        സംവിധാനം : ബിജു വിശ്വനാഥന്‍ (പീറ്റര്‍ സ്‌കോട്ട്)

        സംഗീതസംവിധാനം : ടോമിന്‍ തച്ചങ്കരി 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

         സംവിധാനം : വേണു നാഗവളളി (അഗ്നിദേവന്‍)

: മോഹന്‍ (സാക്ഷ്യം)

: ഷാജി കൈലാസ് (ദ കിംഗ്)

: ടി.എസ്.സുരേഷ്ബാബു (പ്രായിക്കര പാപ്പാന്‍) 

         അഭിനയം  : തിലകന്‍ (സ്ഫടികം)

: കനക (മംഗല്യസൂത്രം)

: ആരതി (മിനി)

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം : സുരക്ഷിതയാത്ര 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

            (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : ടി.എച്ച്.കോടമ്പുഴ

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : സിനിമ  ദൃശ്യവും പഠനവും 

                     (വേലപ്പന്‍ ആലപ്പാട്) 


1996

മികച്ച ചിത്രം : ദേശാടനം (ജയരാജ്)

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം ഈ പുഴയും കടന്ന് (കമല്‍) 

തൂവല്‍ കൊട്ടാരം (സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്) 

സംവിധായകന്‍ ജയരാജ് (ദേശാടനം) 

കഥാകൃത്ത് ശ്രീകുമാര്‍ അരൂക്കുറ്റി (ദേശാടനം) 

തിരക്കഥാകൃത്ത് ലോഹിതദാസ് (സല്ലാപം, തൂവല്‍ കൊട്ടാരം) 

നടന്‍ ജയറാം (കളിവീട്, തൂവല്‍ കൊട്ടാരം)

നടി മഞ്ജു വാര്യര്‍ (സല്ലാപം, ഈ പുഴയും കടന്ന്,                                 തൂവല്‍ കൊട്ടാരം) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ ബിജു മേനോന്‍ (അഴകിയ രാവണന്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടി കാവേരി (ഉദ്യാനപാലകന്‍) 

ബാലതാരം  മാസ്റ്റര്‍ കുമാര്‍ (ദേശാടനം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ എം.ജെ.രാധാകൃഷ്ണന്‍ (ദേശാടനം)

ചിത്രസംയോജകന്‍ ജി.മുരളി (സല്ലാപം)

കലാസംവിധായകന്‍  പ്രേമചന്ദ്രന്‍ (തൂവല്‍ കൊട്ടാരം)

ഗാനരചയിതാവ് കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

                            (സല്ലാപം, ദേശാടനം) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍ ജോണ്‍സണ്‍ (സല്ലാപം, ഈ പുഴയും കടന്ന്)

പശ്ചാത്തല സംഗീതം  മോഹന്‍ സിതാര (ദേശാടനം) 

ഗായകന്‍ കെ.ജെ.യേശുദാസ് (ദേശാടനം, 

         ഈ പുഴയും കടന്ന്,  തൂവല്‍കൊട്ടാരം) 

ഗായിക  സുജാത (അഴകിയ രാവണന്‍, 

                     ദേശാടനം, ഈ പുഴയും കടന്ന്) 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം സല്ലാപം (സുന്ദര്‍ദാസ്) 

നവാഗത പ്രതിഭ സുന്ദര്‍ദാസ് (സല്ലാപം) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

           സംവിധാനം  സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്  (തൂവല്‍ കൊട്ടാരം) 

: കമല്‍ (ഈ പുഴയും കടന്ന്) 

           അഭിനയം കലാഭവന്‍ മണി (ഉദ്യാനപാലകന്‍)

: ബിന്ദു പണിക്കര്‍ 

        (തൂവല്‍ കൊട്ടാരം, ഈ പുഴയും കടന്ന്) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം എം.ടി.കഥയും കാലവും (ഹരികുമാര്‍) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

             (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) വിതുര ബേബി 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം സഞ്ചാരിയുടെ വീട്  റായ് സിനിമ ഒരു പഠനം                                (ഐ.ഷണ്‍മുഖദാസ്) 


1997

മികച്ച ചിത്രം എന്ന് സ്വന്തം ജാനകിക്കുട്ടി (ഹരിഹരന്‍) 

: കളിയാട്ടം (ജയരാജ്)

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം ഭൂതക്കണ്ണാടി (ലോഹിതദാസ്) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ ഹരിഹരന്‍ (എന്ന് സ്വന്തം ജാനകിക്കുട്ടി)

കഥാകൃത്ത് ലോഹിതദാസ് (ഭൂതക്കണ്ണാടി) 

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് എം.ടി.വാസുദേവന്‍ നായര്‍ 

                       (എന്ന് സ്വന്തം ജാനകിക്കുട്ടി) 

നടന്‍ സുരേഷ് ഗോപി (കളിയാട്ടം) 

നടി ജോമോള്‍ (എന്ന് സ്വന്തം ജാനകിക്കുട്ടി) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ ലാല്‍ (കളിയാട്ടം)

: കൊല്ലം തുളസി (ലേലം)  

രണ്ടാമത്തെ നടി ശ്രീലക്ഷ്മി (ഭൂതക്കണ്ണാടി) 

ബാലതാരം മാസ്റ്റര്‍ സന്തോഷ് (ഭാരതീയം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ എസ്.കുമാര്‍ (ഗുരു) 

ചിത്രസംയോജകര്‍ : ബി.ലെനിന്‍, വി.ടി.വിജയന്‍ (കളിയാട്ടം) 

കലാസംവിധായകന്‍  മുത്തുരാജ് (ഗുരു) 

ശബ്ദലേഖകര്‍ ടി.കൃഷ്ണനുണ്ണി, എന്‍.ഹരികുമാര്‍ (കളിയാട്ടം) 

ഗാനരചയിതാവ് എസ്.രമേശന്‍ നായര്‍ (ഗുരു, അനിയത്തിപ്രാവ്)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

       (എന്ന് സ്വന്തം ജാനകിക്കുട്ടി, കളിയാട്ടം) 

ഗായകന്‍ കെ.ജെ.യേശുദാസ് (കളിയാട്ടം, ആറാം തമ്പുരാന്‍,                                                              കൃഷ്ണ ഗുഡിയില്‍ ഒരു പ്രണയ കാലത്ത്) 

ഗായിക സുജാത

നവാഗത പ്രതിഭ : കുഞ്ചാക്കോ ബോബന്‍ (അനിയത്തിപ്രാവ്)  

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം : അനിയത്തിപ്രാവ് (ഫാസില്‍) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് 

      സാംസ്‌കാരികോദ്ഗ്രഥനം 

            സാര്‍ത്ഥകമാക്കുന്ന ചിത്രം  : ഗുരു (രാജിവ് അഞ്ചല്‍) 

       സംവിധാന മികവ് : ജയരാജ് (കളിയാട്ടം) 

       അഭിനയ മികവ് : മമ്മുട്ടി (ഭൂതക്കണ്ണാടി) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം  : മിഴാവ് - സൈലന്റ് ഡ്രം ബീറ്റ്‌സ് 

(കെ.ആര്‍.സുഭാഷ്) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

         (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : ചേരി വിശ്വനാഥപിളള 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : പി.ഭാസ്‌ക്കരന്‍  - പ്രതിഭയുടെ വസന്തങ്ങള്‍            (സുകു പാല്‍കുളങ്ങര) 

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : ഡോ.ടി.ഷിറാസ്ഖാന്‍


1998

മികച്ച ചിത്രം : അഗ്‌നിസാക്ഷി 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഓര്‍മ്മചെപ്പ് (ലോഹിതദാസ്) 

: ജനനി (രാജിവ്‌നാഥ്) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ശ്യാമപ്രസാദ് (അഗ്‌നിസാക്ഷി) 

കഥാകൃത്ത്  : രണ്‍ജി പണിക്കര്‍ (ജനനി)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ലോഹിതദാസ് (ഓര്‍മ്മചെപ്പ്) 

നടന്‍ : മുരളി (താലോലം, കല്ലുകൊണ്ടൊരു പെണ്ണ്) 

നടി : ശോഭന (അഗ്നിസാക്ഷി)  

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ലാല്‍ (ഓര്‍മ്മചെപ്പ്, കന്മദം) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : സംഗീത (ചിന്താവിഷ്ടയായ ശ്യാമള) 

: ശാലിനി (കൈക്കുടന്ന നിലാവ്) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ വേണുഗോപാല്‍ 

                   (കാറ്റത്തൊരു പെണ്‍പ്പൂവ്)  

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അഴകപ്പന്‍ (അഗ്നിസാക്ഷി) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ബീനാപോള്‍ (ജനനി) 

ശബ്ദലേഖകന്‍  : രാജേന്ദ്രന്‍, ഹുസൈന്‍ (ജനനി)

കലാസംവിധായകന്‍ : പ്രേമചന്ദ്രന്‍ (അഗ്നിസാക്ഷി)  

ഗാനരചയിതാവ് : കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

                (അഗ്നിസാക്ഷി, ഓര്‍മ്മച്ചെപ്പ്) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : വിദ്യാസാഗര്‍ (പ്രണയവര്‍ണ്ണങ്ങള്‍) 

ഗായകന്‍ : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (കൊട്ടാരം വീട്ടിലെ അപ്പൂട്ടന്‍,                                                             പഞ്ചാബി ഹൗസ്, സമ്മര്‍ ഇന്‍ ബത്‌ലഹേം) 

ഗായിക  : സുജാത (പ്രണയവര്‍ണ്ണങ്ങള്‍, ജനനി) 

നവാഗത പ്രതിഭ  : എം.ശങ്കര്‍ (നക്ഷത്രത്താരാട്ട്) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് 

        സംവിധായകര്‍ : രാജിവ്‌നാഥ് (ജനനി)

: ലോഹിതദാസ് (ഓര്‍മ്മച്ചെപ്പ്)

: വേണു നാഗവളളി 

               (രക്തസാക്ഷികള്‍ സിന്ദാബാദ്)  

       അഭിനയം : ജയറാം (സ്‌നേഹം) 

: മഞ്ജുവാര്യര്‍ (കന്മദം, കണ്ണെഴുതി പൊട്ടുംതൊട്ട്)  

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം  : ചിന്താവിഷ്ടയായ ശ്യാമള (ശ്രീനിവാസന്‍)

ബാലചലച്ചിത്രം    : അമ്പതു വയസ്സിന്റെ ഓര്‍മ്മയ്ക്ക് 

                              (വി.വിജയ് മോഹന്‍)   

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം    : എ വോയേജ് (ബിജു വിശ്വനാഥ്)  

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

              (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്)  : എ.നടരാജന്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : നിറഭേദങ്ങളില്‍ സ്വപ്നം നെയ്യുന്നവര്‍ 

                               (എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍) 

ചലച്ചിത്രലേഖനം    : എസ്.സുരേഷ്ബാബു 


1999

മികച്ച ചിത്രം  : വാനപ്രസ്ഥം (ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍)

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം  : വീണ്ടും ചില വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍ 

                           (സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്) 

: നിറം (കമല്‍)   

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ഷാജി എന്‍.കരുണ്‍ (വാനപ്രസ്ഥം) 

കഥാകൃത്ത്  : ജയരാജ് (കരുണം) 

തിരക്കഥാകൃത്ത്  : ലോഹിതദാസ് (വീണ്ടും ചില വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍) 

നടന്‍ : മോഹന്‍ലാല്‍ (വാനപ്രസ്ഥം) 

നടി  : പ്രവീണ (വാസന്തിയും ലക്ഷ്മിയും പിന്നെ ഞാനും)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : കലാഭവന്‍ മണി (വാസന്തിയും ലക്ഷ്മിയും പിന്നെ   

                                                                                                                   ഞാനും) 

രണ്ടാമത്തെ നടി  : കാവ്യാ മാധവന്‍ (ചന്ദ്രനുദിക്കുന്ന ദിക്കില്‍) 

ബാലതാരം  : മാസ്റ്റര്‍ അശ്വിന്‍ (സാഫല്യം) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍    : രവി കെ.ചന്ദ്രന്‍ (പുനരധിവാസം) 

ചിത്രസംയോജകന്‍  : കെ.ശങ്കുണ്ണി (പത്രം) 

ശബ്ദലേഖകന്‍  : ലക്ഷ്മിനാരായണന്‍ (വാനപ്രസ്ഥം) 

കലാസംവിധായകന്‍  : മുത്തുരാജ് (മില്ലെനിയം സ്റ്റാഴ്‌സ്) 

ഗാനരചയിതാവ്  : യൂസഫലി കേച്ചേരി (വാസന്തിയും ലക്ഷ്മിയും   

                                                                                     പിന്നെ ഞാനും) 

സംഗീതസംവിധായകന്‍  : വിദ്യാസാഗര്‍ (ചന്ദ്രനുദിക്കുന്ന ദിക്കില്‍, നിറം) 

ഗായകന്‍  : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (മേഘം, ചന്ദ്രനുദിക്കുന്ന ദിക്കില്‍,    വാസന്തിയും ലക്ഷ്മിയും പിന്നെ ഞാനും) 

ഗായിക  : സുജാത (ചന്ദ്രനുദിക്കുന്ന ദിക്കില്‍, സാഫല്യം)

നവാഗത പ്രതിഭ    : സംയുക്താവര്‍മ്മ (വീണ്ടും ചില വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍)  

നവാഗത സംവിധായകന്‍    : വി.കെ.പ്രകാശ് 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം    : വാസന്തിയും ലക്ഷ്മിയും പിന്നെ ഞാനും 

                                      (വിനയന്‍) 

ബാലചലച്ചിത്രം    : കുട്ടുമണിപ്പൂക്കള്‍ (എം.എസ്.വിനയകുമാര്‍) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് 

         സംവിധാനം  : കമല്‍ (നിറം) 

: സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്

                                                                       (വീണ്ടും ചില വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍) 

         അഭിനയം    : കൊച്ചിന്‍ ഹനീഫ 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : കരുണം (ജയരാജ്) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം  : മലയാളത്തിന്റ മാധവിക്കുട്ടി 

                               (ബിജു വട്ടപ്പാറ) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

         (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്)  : ചേലങ്ങാട് ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം  : സിനിമയുടെ കയ്യേറ്റങ്ങള്‍ (പി.ഗീത) 

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം  : ഇ.എം.അഷ്‌റഫ്


2000

മികച്ച ചിത്രം : സൂസന്ന (ടി.വി ചന്ദ്രന്‍)

: മഴ (ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍)

മികച്ച സംവിധായകര്‍ : ടി.വി ചന്ദ്രന്‍ (സൂസന്ന)

: ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (മഴ)

കഥാകൃത്ത് : സി.വി ബാലകൃഷ്ണന്‍ (കൊച്ചു കൊച്ചു   സന്തോഷങ്ങള്‍) 

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (മഴ)

നടന്‍ : ബിജു മേനോന്‍ (മധുരനൊമ്പരക്കാറ്റ്, മഴ)

നടി : സംയുക്താവര്‍മ്മ (മധുരനൊമ്പരക്കാറ്റ്, മഴ)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ഒടുവില്‍ ഉണ്ണികൃഷ്ണന്‍ (ഒരു ചെറുപുഞ്ചിരി)

: ടി.എസ്.രാജു (ജോക്കര്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ചിപ്പി (കാറ്റു വന്നു വിളിച്ചപ്പോള്‍)

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ കാളിദാസ് (കൊച്ചു കൊച്ചു സന്തോഷങ്ങള്‍)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : കെ.ജി.ജയന്‍ (സൂസന്ന, കാറ്റ് വന്നു       വിളിച്ചപ്പോള്‍)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : വേണുഗോപാല്‍ (സൂസന്ന)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : ടി.കൃഷ്ണനുണ്ണി (സൂസന്ന)

കലാസംവിധായകന്‍ : സുരേഷ് കൊല്ലം (മധുരനൊമ്പരക്കാറ്റ്)

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : സി.ശശിധരന്‍പ്പിള്ള (കാറ്റ് വന്നു വിളിച്ചപ്പോള്‍)

നവാഗത പ്രതിഭ : മന്യ (ജോക്കര്‍)

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം : നരസിംഹം (ഷാജി കൈലാസ്)

ബാലചലച്ചിത്രം : തുടിക്കൊട്ട് (പി.ചന്ദ്രകുമാര്‍)

സ്‌പെഷ്യല്‍ ജൂറി അവാര്‍ഡ് : ശാന്തം (ജയരാജ്)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : സിദ്ദിഖ് (സത്യമേവ ജയതേ)

: വാണി വിശ്വനാഥ് (സൂസന്ന)

ഗാനരചയിതാവ് : പ്രഭാ വര്‍മ്മ (നഗരവധു)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : രവീന്ദ്രന്‍ (മഴ)

ഗായകന്‍ : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (കാറ്റ് വന്നു വിളിച്ചപ്പോള്‍)

ഗായിക : ആശാമേനോന്‍ (മഴ)

ഹ്രസ്വ ചിത്രം : അക്കരെ നിന്ന് 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

    (സി.കെ സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : കലൂര്‍ ഡെന്നിസ്

ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : എം.ടി ഒരു അനുയാത്ര (ജോണ്‍ പോള്‍)

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : മധു ഇറവങ്കര


2001

മികച്ച ചിത്രം : ശേഷം (ടി.കെ.രാജീവ്കുമാര്‍)

: മേഘമല്‍ഹാര്‍ (കമല്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : കണ്ണകി (ജയരാജ്)

: മഴ (ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍)

കഥാകൃത്ത് : സുരേഷ് പൊതുവാള്‍         

                                                                    (അച്ചനെയാണെനിക്കിഷ്ടം)

നടന്‍ : ജയറാം (ശേഷം)

നടി : ഗീതു മോഹന്‍ദാസ് (ശേഷം)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : രാജന്‍ പി. ദേവ് (കരുമാടിക്കുട്ടന്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ബിന്ദു പണിക്കര്‍ (സൂത്രധാരന്‍)

മികച്ച ബാലതാരം : ശ്രീറാം സേതുനാഥ് (മൂക്കുത്തി)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : എം.ജെ.രാധാകൃഷ്ണന്‍ (കണ്ണകി, തീര്‍ത്ഥാടനം)

ചിത്രസംയോജിക : ബീനാപോള്‍ (മേഘമല്‍ഹാര്‍)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : സൈമണ്‍ ശെല്‍വരാജ് (ശേഷം)

കലാസംവിധായകന്‍ : നേമം പുഷ്പരാജ്  (കണ്ണകി)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : പട്ടണം റഷീദ് (കണ്ണകി, ജീവന്‍ മശായ്)

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : വേലായുധന്‍ കീഴില്ലം (വണ്‍ മാന്‍ ഷോ)

നൃത്തസംവിധായകര്‍ : കുമാര്‍, ശാന്തി (രാവണപ്രഭു)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : നിതുന നെവില്‍ (മഴമേഘപ്രാവുകള്‍)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍.വി കുറുപ്പ് (മേഘമല്‍ഹാര്‍, പുലര്‍വെട്ടം)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : രമേഷ് നാരായണന്‍ (മേഘമല്‍ഹാര്‍)

ഗായകന്‍ : എം.ജി ശ്രീകുമാര്‍ 

            (അച്ഛനെയാണെനിക്കിഷ്ടം, പ്രജ)

ഗായിക : സുജാത (സൂത്രധാരന്‍, പുലര്‍വെട്ടം)

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : ജി.ആര്‍ കണ്ണന്‍ (തീര്‍ത്ഥാടനം)

: ടി.എന്‍.ഗോപകുമാര്‍ (ജീവന്‍ മശായ്)

നവാഗത പ്രതിഭ : നവ്യാ നായര്‍ (ഇഷ്ടം)

ജനപ്രിയ ചിത്രം : രാവണപ്രഭു (രഞ്ജിത്)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : ദ ഗാര്‍ഡ് (ഹക്കിം)

        അഭിനയം : നെടുമുടി വേണു (ജീവന്‍ മശായ്, ഇഷ്ടം)

ബാലചലച്ചിത്രം : പുലര്‍വെട്ടം (ഹരികുമാര്‍)

ഹ്രസ്വ ചിത്രം : കെ.സി.എസ്.പണിക്കര്‍ (പി.കെ.ശ്രീനിവാസന്‍)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് : സായന്തനത്തിന്റെ പടവുകള്‍ 

                         (സതീഷ് വെങ്ങാനൂര്‍)

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

       (സി.കെ സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : ഹരി നീണ്ടകര

ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ഏഷ്യന്‍ സിനിമ ഒരു നവദര്‍ശനം

                       (ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ)

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍


2002

മികച്ച ചിത്രം : നന്ദനം (രഞ്ജിത്)

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : നമ്മള്‍ (കമല്‍)

: യാത്രക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക് (സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്)

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : രഞ്ജിത് (നന്ദനം)

നടന്‍ : ദിലീപ് (കുഞ്ഞിക്കൂനന്‍)

നടി : നവ്യാ നായര്‍  (നന്ദനം, കുഞ്ഞിക്കൂനന്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : പൃഥ്വിരാജ് (നന്ദനം)

രണ്ടാമത്തെ നടി : ജ്യോതിര്‍മയി (ഭവം)

ബാലതാരങ്ങള്‍ : മാസ്റ്റര്‍ അശ്വിന്‍ തമ്പി (കാക്കേ കാക്കേ കൂടെവിടെ)

: മാസ്റ്റര്‍ അമല്‍ മോഹന്‍

കഥാകൃത്ത് : മണി ഷൊര്‍ണ്ണൂര്‍

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ശ്രീനിവാസന്‍ (യാത്രക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അഴകപ്പന്‍ (നന്ദനം)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : കെ.രാജഗോപാല്‍ (നമ്മള്‍)

ശബ്ദലേഖകര്‍ : എന്‍.ഹരികുമാര്‍, ടി. കൃഷ്ണനുണ്ണി (ഭവം)

കലാസംവിധായകന്‍ : സുരേഷ് കൊല്ലം (നമ്മള്‍, നന്ദനം)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : ജയചന്ദ്രന്‍ (കുബേരന്‍)

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : ഇന്ദ്രന്‍സ് ജയന്‍ (കുബേരന്‍)

നൃത്ത സംവിധായകന്‍ : പ്രസന്നന്‍ (മീശമാധവന്‍)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : ഭാഗ്യലക്ഷ്മി (യാത്രക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്)

ഗാനരചയിതാവ് : കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

                  (യാത്രക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : വിദ്യാസാഗര്‍ (മീശമാധവന്‍)

ഗായകന്‍ : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (നന്ദനം)

ഗായിക : രാധികാ തിലക് (കുഞ്ഞിക്കൂനന്‍)

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : സതീഷ് മേനോന്‍ (ഭവം)

നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : ജിഷ്ണു, സിദ്ധാര്‍ത്ഥ്, ഭാവന (നമ്മള്‍)

ജനപ്രിയ ചിത്രം : മീശമാധവന്‍ (ലാല്‍ ജോസ്)

സ്‌പെഷ്യല്‍ ജൂറി അവാര്‍ഡ്

        സംവിധാനം : ശിവപ്രസാദ്

        അഭിനയം : സായ്കുമാര്‍

ബാലചലച്ചിത്രം : കൃഷ്ണപക്ഷ കിളികള്‍

ഹ്രസ്വ ചിത്രം : ദ ജേര്‍ണി ഓഫ് നേക്കഡ് ഗോഡ് (ശശികുമാര്‍)

: ജീവനകലയുടെ പുള്ളുവഗീതം (വേണുകുമാര്‍)

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍

             (സി.കെ സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : പൂവപ്പള്ളി രാമചന്ദ്രന്‍ നായര്‍

ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : അലിവിന്റെ മന്ദാരങ്ങള്‍ (മധു ഇറവങ്കര)

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : ഉണ്ണി കെ. വാര്യര്‍


2003

മികച്ച ചിത്രം : പാഠം ഒന്ന് ഒരു വിലാപം

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : കസ്തൂരിമാന്‍ (ലോഹിതദാസ്)

: മിഴി രണ്ടിലും (രഞ്ജിത്)

സംവിധായകന്‍ : ടി.വി ചന്ദ്രന്‍ (പാഠം ഒന്ന് ഒരു വിലാപം)

നടന്‍ : പൃഥ്വിരാജ് 

   (മീരയുടെ ദുഖവും മുത്തുവിന്റെ സ്വപ്നവും)

നടി : മീരാജാസ്മിന്‍ (പാഠം ഒന്ന് ഒരു വിലാപം,               കസ്തൂരിമാന്‍, ഗ്രാമഫോണ്‍)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ലാലു അലക്‌സ് (മുല്ലവള്ളിയും തേന്മാവും)

: സിദ്ദിഖ് (ചൂണ്ട)

രണ്ടാമത്തെ നടി : കാവ്യാ മാധവന്‍ (മിഴി രണ്ടിലും, ഗൗരിശങ്കരം)

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ കാളിദാസ് (എന്റെ വീട് അപ്പൂന്റേം)

കഥാകൃത്ത് : രഞ്ജന്‍ പ്രമോദ് (മനസ്സിനക്കരെ)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ബോബി - സഞ്ജയ് (എന്റെ വീട് അപ്പൂന്റേം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : തിരുനാവക്കരശ് (മുല്ലവള്ളിയും തേന്മാവും)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : രാജാ മുഹമ്മദ് (കസ്തൂരിമാന്‍)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : ടി.കൃഷ്ണനുണ്ണി (പാഠം ഒന്ന് ഒരു വിലാപം)

കലാസംവിധായകന്‍ : നേമം പുഷ്പരാജ് (ഗൗരിശങ്കരം)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : പി.വി ശങ്കര്‍ (ഗ്രാമഫോണ്‍)

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : ദണ്ഡപാണി (വാര്‍ ആന്റ് ലവ്)

നൃത്തസംവിധായക : പ്രസന്ന സുജിത് (തിളക്കം)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : ശ്രീജ (മനസ്സിനക്കരെ, ഗൗരിശങ്കരം)

ഗാനരചയിതാവ് : വയലാര്‍ ശരത്ചന്ദ്രവര്‍മ്മ (മിഴി രണ്ടിലും) 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (ബാലേട്ടന്‍, ഗൗരിശങ്കരം,     

                                                                          കണ്ണിനും കണ്ണാടിക്കും) 

ഗായകന്‍ : പി.ജയചന്ദ്രന്‍ (മിഴി രണ്ടിലും, ഗൗരിശങ്കരം) 

ഗായിക : സുജാത (കസ്തൂരിമാന്‍, വെളളിത്തിര) 

നവാഗത സംവിധായകര്‍ : നേമം പുഷ്പരാജ് (ഗൗരിശങ്കരം)

അശോക് ആര്‍.നാഥ് (സഫലം) 

നവാഗത പ്രതിഭ  : അമ്പിളിദേവി (മീരയുടെ ദുഃഖവും മുത്തുവിന്റെ 

                                                                                     സ്വപ്നവും) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ്  : ഷീല , ഇന്നസെന്റ് (മനസ്സിനക്കരെ) 

സംവിധാനം  : രഞ്ജിത് (മിഴി രണ്ടിലും) 

: ലോഹിതദാസ്  (കസ്തൂരിമാന്‍) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ ജൂറി അവാര്‍ഡ്    : അന്യര്‍ (ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍) 

ജനപ്രിയ ചിത്രം  : ബാലേട്ടന്‍ (വി.എം.വിനു) 

ബാലചലച്ചിത്രം  : എന്റെ കൊച്ചു കൗതുകം  (സാബു ജയിംസ്) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം    : നിഷാദം (മധു ഇറവങ്കര)

: വൈക്കം സത്യാഗ്രഹം (സി.പി.വിജയകുമാര്‍) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

           (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്)  : വി.എസ്.നായര്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം  : നിഴല്‍ ചിത്രങ്ങളുടെ പൊരുള്‍

                            (രാജന്‍.പി.തൊടിയൂര്‍) 

ഗ്രന്ഥം സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ്  : തിരക്കഥ കലയും സിദ്ധാന്തവും

                            (ജോസ് കെ.മാനുവല്‍) 

ചലച്ചിത്രലേഖനം  : ജസ്റ്റിന്‍ ജോസഫ് 


2004

മികച്ച ചിത്രം : കാഴ്ച (ബ്ലസി)

: പെരുമഴക്കാലം (കമല്‍)  

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം  : അകലെ (ശ്യാമപ്രസാദ്) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : കമല്‍ (പെരുമഴക്കാലം) 

കഥാകൃത്ത് : ടി.എ.റസാക്ക് (പെരുമഴക്കാലം) 

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ബ്ലസി (കാഴ്ച) 

നടന്‍ : ദിലീപ് (കഥാവശേഷന്‍) 

നടി : ഗീതു മോഹന്‍ദാസ് (അകലെ, ഒരിടം) 

: കാവ്യാ മാധവന്‍ (പെരുമഴക്കാലം, അന്നൊരിക്കല്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : മാമുക്കോയ (പെരുമഴക്കാലം) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : അംബിക (അന്നൊരിക്കല്‍) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ യഷ് (കാഴ്ച) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : എസ്.കുമാര്‍ (അകലെ)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : വിനോദ് സുകുമാരന്‍ (അകലെ)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : എന്‍.ഹരികുമാര്‍ (പെരുമഴക്കാലം, കാഴ്ച, ഒരിടം)

കലാസംവിധായകന്‍  : ശശി പെരുമാനൂര്‍ (അന്നൊരിക്കല്‍) 

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : സലിം കടയ്ക്കല്‍ (അന്നൊരിക്കല്‍) 

വസ്ത്രലങ്കാരക : കുക്കു പരമേശ്വരന്‍ (അകലെ) 

നൃത്തസംവിധായകര്‍ : കുള്‍ ജയന്ത്, സുജാത (വേഷം)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : മീരാ കൃഷ്ണന്‍ (മഞ്ഞുപോലൊരു പെണ്‍കുട്ടി) 

ഗാനരചയിതാവ് : എസ്.രമേശന്‍ നായര്‍ (ഈ സ്‌നേഹതീരത്ത്) 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : അല്‍ഫോണ്‍സ് ജോസഫ് (ജലോത്സവം)

ഗായകന്‍ : മധു ബാലകൃഷ്ണന്‍  

ഗായിക  : സുജാത 

നവാഗത പ്രതിഭ : മീനാക്ഷി (കാക്കകറുമ്പന്‍) 

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : പ്രദീപ് നായര്‍ (ഒരിടം) 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം  : സേതുരാമയ്യര്‍ സി.ബി.ഐ (കെ.മധു) 

പ്രത്യേക പുരസ്‌ക്കാരം  : ബ്ലസി (കാഴ്ച) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം  : ഒളിച്ചേ കണ്ടേ (എം.ജി.ശശി) 

ഹ്രസ്വ ചിത്രം  പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ്  : പടവുകള്‍ 

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡ്  : യാനം (സഞ്ജയ് നമ്പ്യാര്‍) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

         (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : എം.എം.ബാലചന്ദ്രന്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ആരാണ് ബുദ്ധനല്ലാത്തത് (ഐ.ഷണ്‍മുഖദാസ്) 

പ്രത്യേക ആവാര്‍ഡ് : ഗുഡ് ലക്ക് ടു എവരിബഡി ബാലന്റെ കഥ 

                      (ആര്‍.ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍) 

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം  : വ്യാസന്‍ എടവനക്കാട്  


2005

മികച്ച ചിത്രം : അനന്തഭദ്രം (സന്തോഷ് ശിവന്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം  : തന്മാത്ര (ബ്ലസി) 

: പറഞ്ഞുതീരാത്ത വിശേഷങ്ങള്‍ (ഹരികുമാര്‍) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : സന്തോഷ് ശിവന്‍ (അനന്തഭദ്രം) 

നടന്‍  : ദിലീപ് (ചാന്ത്‌പ്പൊട്ട്) 

: മനോജ് കെ.ജയന്‍ (അനന്തഭദ്രം) 

നടി : കാവ്യാ മാധവന്‍ (അനന്തഭദ്രം, ശീലാബതി) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ലാല്‍ (തൊമ്മനും മക്കളും, ബംഗ്ലാവില്‍ ഔത) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : ശോഭാ മോഹന്‍ (ചാന്ത്‌പ്പൊട്ട്) 

ബാലതാരം  : റിയാജിത് (ബാല്യം) 

കഥാകൃത്ത്, തിരക്കഥാ രചയിതാവ്  : ആര്യാടന്‍ ഷൗക്കത്ത് (ദൈവനാമത്തില്‍) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സന്തോഷ് ശിവന്‍ (അനന്തഭദ്രം) 

ചിത്രസംയോജകന്‍  : രഞ്ജന്‍ എബ്രഹാം (അച്ഛനുറങ്ങാത്ത വീട്)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : ടി.കൃഷ്ണനുണ്ണി (ഒരാള്‍) 

കലാസംവിധായകന്‍  : സുനില്‍ ബാബു (അനന്തഭദ്രം) 

നൃത്തസംവിധായിക  : സുജാത (ചാന്ത്‌പ്പൊട്ട്)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : പട്ടണം റഷീദ് (അനന്തഭദ്രം, ഉടയോന്‍) 

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : എസ്.ബി.സതീശന്‍ (അനന്തഭദ്രം) 

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : ശ്രീജാ രവി 

ഗാനരചയിതാവ് : എം.ഡി.രാജേന്ദ്രന്‍ (തസ്‌ക്കരവീരന്‍) 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (നോട്ടം, പറഞ്ഞു തീരാത്ത 

                                                                                      വിശേഷങ്ങള്‍) 

ഗായകന്‍  : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (മയൂഖം, ബാല്യം)

ഗായിക : സുജാത (പറഞ്ഞു തീരാത്ത വിശേഷങ്ങള്‍) 

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : ജോണ്‍സണ്‍ എസ്തപ്പാന്‍ 

                         (പൊന്മുടിപ്പുഴയോരത്ത്)

ജനപ്രിയ നടന്‍ പ്രത്യേക പുരസ്‌കാരം : മോഹന്‍ ലാല്‍ (തന്മാത്ര, നരന്‍) 

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് 

       അഭിനയം  : പി.ശ്രീകുമാര്‍ (അച്ചുവിന്റെ അമ്മ) 

       സംഗീത സംവിധാനം : ജാസി ഗിഫ്റ്റ് (ഡിസംബര്‍) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം : ആന്‍ ഓഡ് ടു ആലി കിഡ്‌സ് (വേണുകുമാര്‍) 

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌ക്കാരം : ബാല്യം 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

         (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്)  : മോഹന്‍ദാസ് കളരിക്കല്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : സിനിമയും സംസ്‌കാരവും (കെ.ഗോപിനാഥന്‍)

ചലച്ചിത്രലേഖനം (പി.കെ.പിളള അവാര്‍ഡ്) : പി.എസ്.രാധാകൃഷ്ണന്‍ 


2006

മികച്ച ചിത്രം : കറുത്ത പക്ഷികള്‍ (കമല്‍) 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം  : രാത്രിമഴ (ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍)

: കയ്യൊപ്പ് (രഞ്ജിത്) 

: ആനന്ദഭൈരവി (ജയരാജ്) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : കമല്‍ (കറുത്ത പക്ഷികള്‍) 

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ജയിംസ് ആല്‍ബര്‍ട്ട് (ക്ലാസ്‌മേറ്റ്‌സ്)  

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (കറുത്ത പക്ഷികള്‍, കയ്യൊപ്പ്) 

നടി : പത്മപ്രിയ (കറുത്ത പക്ഷികള്‍, 

യെസ് യുവര്‍ ഓണര്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍ (വാസ്തവം, പളുങ്ക്, 

                                                                                    ക്ലാസ്‌മേറ്റ്‌സ്) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : മോഹിനി (അമ്മത്തൊട്ടില്‍) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ ദേവദാസ് (ആനന്ദഭൈരവി)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : പി.സുകുമാര്‍ (കറുത്ത പക്ഷികള്‍) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ഡോണ്‍മാക്‌സ് (ചിന്താമണി കൊലക്കേസ്, 

                               ബാബാ കല്ല്യാണി)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : രാജകൃഷ്ണന്‍ (കീര്‍ത്തിചക്ര)

കലാസംവിധായകന്‍ : സുരേഷ് കൊല്ലം (രാത്രിമഴ) 

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : കുമാര്‍ എടപ്പാള്‍ (തകരച്ചെണ്ട, പുലിജന്മം)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : പി.മണി, ജോര്‍ജ് (കറുത്ത പക്ഷികള്‍)

നൃത്തസംവിധായകന്‍ : മധു ഗോപിനാഥ്, സജിവ് വക്കം (രാത്രിമഴ) 

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ്  : സുകന്യാ ഷാജി (നോട്ട്ബുക്ക്)    

ഗാനരചയിതാവ്  : രാജിവ് ആലുങ്കല്‍ (കനകസിംഹാസനം) 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : അലക്‌സ് പോള്‍ (ക്ലാസ്‌മേറ്റ്‌സ്) 

ഗായകന്‍ : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ (കീര്‍ത്തിചക്ര, പോത്തന്‍വാവ) 

ഗായിക : മഞ്ജരി (രസതന്ത്രം)

പ്രത്യേക പുരസ്‌കാരം : ഇന്ദ്രജിത് (ഒരുവന്‍, ക്ലാസ്‌മേറ്റ്‌സ്) 

നവാഗത പ്രതിഭ  : റോമ (നോട്ട്ബുക്ക്) 

ജനപ്രിയ ചിത്രങ്ങള്‍ : ക്ലാസ്‌മേറ്റ്‌സ് (ലാല്‍ ജോസ്)

: രസതന്ത്രം (സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്) 

പ്രത്യേക പുരസ്‌ക്കാരം : കീര്‍ത്തിചക്ര (മേജര്‍ രവി) 

നവാഗത സംവിധായകര്‍ : അവിരാ റബേക്ക (തകരച്ചെണ്ട)

: എം.എ.നിഷാദ് (പകല്‍) 

പ്രത്യേക പരാമര്‍ശം : എം.എം.രാമചന്ദ്രന്‍ (ആനന്ദഭൈരവി) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

              (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) എസ്.രാമകൃഷ്ണന്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : അടൂരിന്റെ ചലച്ചിത്ര യാത്രകള്‍ 

                                                                               (എം.എഫ്.തോമസ്) 

ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ് : ഫിലിം ഡയറക്ഷന്‍ (സാജന്‍ തെരുവപ്പുഴ) 

ചലച്ചിത്ര ലേഖനം  : കെ.പി.ജയകുമാര്‍ 

                                                   (നക്‌സലേറ്റ് സിനിമ ഓര്‍മ്മ, ശരീരം, ചരിത്രം) 


2007

                            (അറ്റ്‌ലസ് - ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് അവാര്‍ഡ്) 

മികച്ച ചിത്രം : ഒരേ കടല്‍, തനിയെ 

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : നിവേദ്യം  

മികച്ച സംവിധായകന്‍  : ശ്യാമപ്രസാദ് (ഒരേ കടല്‍) 

തിരക്കഥാ രചയിതാവ്  : ശ്രീനിവാസന്‍ (കഥ പറയുമ്പോള്‍) 

നടന്‍ : മോഹന്‍ ലാല്‍ (പരദേശി) 

നടി  : ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമി (തനിയെ, പരദേശി)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : നെടുമുടി വേണു (തനിയെ)

രണ്ടാമത്തെ നടി  : പാര്‍വതി (ഫ്‌ളാഷ്)

ബാലതാരങ്ങള്‍ : ജയശ്രീ ശിവദാസ്, ഗൗതം ബാബു 

                     (ഒരിടത്ത് ഒരു പുഴയുണ്ട്)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ആഴകപ്പന്‍ (ഒരേ കടല്‍) 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : പി.സി.മോഹനന്‍ 

ശബ്ദലേഖകന്‍ : അജിത് ജോര്‍ജ് (ഒരേ കടല്‍) 

കലാസംവിധായകന്‍ : ഗിരിഷ് മേനോന്‍ (നാദിയ കൊല്ലപ്പെട്ട രാത്രി)

മേയ്ക്കപ്പ്മാന്‍ : പട്ടണം റഷീദ് (പരദേശി) 

വസ്ത്രലങ്കാരകന്‍ : സൂര്യ പാര്‍വ്വതി 

നൃത്ത സംവിധായകന്‍ : ദിനേശ് (ഹലോ)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ്    : പ്രവീണ (നോവല്‍) 

ഗാനരചയിതാവ്  : വിജയന്‍ ഈസ്റ്റ് കോസ്റ്റ് (നോവല്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (നിവേദ്യം)

ഗായകന്‍ : വിജയ് യേശുദാസ് (നിവേദ്യം)

ഗായിക : ശ്വേതാ മോഹന്‍ (നിവേദ്യം, ഒരേ കടല്‍) 

ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം  : അറബിക്കഥ, വിനോദയാത്ര 

ബാലചലച്ചിത്രം : ഒരിടത്തൊരു പുഴയുണ്ട് (കലവൂര്‍ രവികുമാര്‍) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം : ആശുപത്രികള്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ലോകം 

                                (എം.എ.നിഷാദ്) 

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : എം.മോഹനന്‍ (കഥ പറയുമ്പോള്‍)

: ശ്രീലാല്‍ ദേവരാജ് (സുഭദ്രം) 

നവാഗത പ്രതിഭ : ഭാമ (നിവേദ്യം) 

പ്രത്യേക പുരസ്‌കാരം : ശ്രീനിവാസന്‍ 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : പത്മരാജന്‍ സിനിമ, സാഹിത്യം, ജീവിതം 

                    (ഡോ.ടി.അനിതകുമാരി)

പി.കെ.പിളള അവാര്‍ഡ് : പി.വിജയകുമാര്‍ 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

          (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്)  : സെബാസ്റ്റ്യന്‍ പോള്‍ 


2008

മികച്ച ചിത്രം : തലപ്പാവ്, തിരക്കഥ

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : കുരുക്ഷേത്ര

ജനപ്രിയ ചിത്രം  : ട്വന്റി 20 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : മധുപാല്‍ (തലപ്പാവ്) 

നടന്‍ : മോഹന്‍ ലാല്‍ (കുരുക്ഷേത്ര, പകല്‍ നക്ഷത്രങ്ങള്‍) 

നടി : സുകുമാരി (മിഴികള്‍ സാക്ഷി) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : രഞ്ജിത് (ഗുല്‍മോഹര്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : പ്രിയങ്ക (വിലാപങ്ങള്‍ക്കപ്പുറം)

ബാലതാരങ്ങള്‍ : ബേബി നയന്‍താര (സ്വര്‍ണ്ണം)

: ബേബി അഹാന (പച്ചമരത്തണലില്‍) 

കഥാകൃത്ത് : ആര്യാടന്‍ ഷൗക്കത്ത് (വിലാപങ്ങള്‍ക്കപ്പുറം)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ബാബു ജനാര്‍ദ്ദനന്‍ (തലപ്പാവ്)

ഗാനരചയിതാവ് : ഒ.എന്‍.വി.കുറുപ്പ് (ഗുല്‍മോഹര്‍, തലപ്പാവ്)

സംഗീതസംവിധായകന്‍ : ജോണ്‍സണ്‍ (ഗുല്‍മോഹര്‍)

ഗായകന്‍ : ഉണ്ണിമേനോന്‍ (വെറുതെ ഒരു ഭാര്യ)

ഗായിക : അപര്‍ണ രാജീവ് (മിഴികള്‍ സാക്ഷി)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : എം.ജെ.രാധാകൃഷ്ണന്‍ (തിരക്കഥ)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ജയശങ്കര്‍ (കുരുക്ഷേത്ര)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : എന്‍.ഹരികുമാര്‍ (പകല്‍ നക്ഷത്രങ്ങള്‍)

കലാസംവിധായകന്‍ : സാബുറാം (തിരക്കഥ)

നൃത്തസംവിധായകന്‍ : ബൃന്ദ-ശാന്തി (ലോലിപോപ്പ്)

ചമയം : രഞ്ജിത് അമ്പാടി (തിരക്കഥ)

വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : മനോജ് ആലപ്പുഴ (ട്വന്റി 20)

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : വിമ്മി മറിയം (തിരക്കഥ)

മികച്ച പ്രോസ്സസിംഗ് : ജമിനി കളര്‍ ലാബ് (ലോലിപോപ്പ്)

മികച്ച ഹ്രസ്വചിത്രം : പ്രത്യാശ (ലീനസ് എല്‍.കെ.)

കുട്ടികളുടെ ചിത്രം : റോബോ (ഡോ. ആര്‍ പ്രസന്നകുമാര്‍)

നവാഗത പ്രതിഭ : ശില്പ ബാല (ഓര്‍ക്കുക വല്ലപ്പോഴും)

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : സോഹന്‍ ലാല്‍ (ഓര്‍ക്കുക വല്ലപ്പോഴും)

: ഹരി നാരായണന്‍ (നന്തുണി)

ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ബോധത്തീരങ്ങളില്‍ കാലമിടിക്കുമ്പോള്‍ 

                    (എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍)

പ്രത്യേക പരാമര്‍ശം : പ്ലേ ബാക്ക് ഇന്‍ മലയാളം സിനിമ

                                                                                                                                                         (കിരണ്‍ രവീന്ദ്രന്‍)

മികച്ച ലേഖനം : പി.എസ്. രാധാകൃഷ്ണന്‍

സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ് : വി.ബി.സി.നായര്‍

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം : നാസര്‍ (പച്ചമരത്തണലില്‍)

: കൊച്ചു പ്രേമന്‍ (മിഴികള്‍ സാക്ഷി)

: ഐസക്‌തോമസ് കൊട്ടുകാപ്പള്ളി 

                         (വിലാപങ്ങള്‍ക്കപ്പുറം)


2009

മികച്ച ചിത്രം : കേരളവര്‍മ്മ പഴശ്ശിരാജ 

ഇവിടം സ്വര്‍ഗ്ഗമാണ്

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : പാലേരിമാണിക്യം ഒരു പാതിരാകൊല

                                                                        പാതകത്തിന്റെ കഥ

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ഹരിഹരന്‍ (കേരളവര്‍മ്മ പഴശ്ശിരാജ)

: റോഷന്‍ ആന്‍ഡ്രൂസ് (ഇവിടം സ്വര്‍ഗ്ഗമാണ്)

കഥാകൃത്ത് : ചെറിയാന്‍ കല്പകവാടി (ഭാര്യ സ്വന്തം സുഹൃത്ത്)

തിരക്കഥാകൃത്ത് : ജയിംസ് ആല്‍ബര്‍ട്ട് (ഇവിടം സ്വര്‍ഗ്ഗമാണ്)

മികച്ച നടന്‍ : ഇന്നസന്റ് (പത്താം നിലയിലെ തീവണ്ടി)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : പശുപതി (വൈരം)

മികച്ച നടി : കനിഹ (ഭാഗ്യദേവത)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : ശ്വേതാ മേനോന്‍ (മദ്ധ്യവേനല്‍, 

പാലേരിമാണിക്യം ഒരു              പാതിരാകൊലപാതകത്തിന്റെ കഥ)

ബാലതാരം : ബേബി നിവേദിത (ഭ്രമരം)

ഗാനരചയിതാവ് : ഷിബു ചക്രവര്‍ത്തി 

                   (പത്താം നിലയിലെ തീവണ്ടി)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ശ്രീനിവാസ് (സീതാകല്ല്യാണം)

ഗായകന്‍ : മധു ബാലകൃഷ്ണന്‍ (പത്താം നിലയിലെ തീവണ്ടി)

ഗായിക : ജ്യോത്സന (നയനം)

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : കെ.രാമചന്ദ്രബാബു (കടാക്ഷം)

ചിത്രസംയോജകന്‍ : വിജയ് ശങ്കര്‍ (പാലേരിമാണിക്യം

         ഒരുപാതിരാകൊലപാതകത്തിന്റെ കഥ) 

ശബ്ദമിശ്രണം : അജിത് ജോര്‍ജ്

കലാസംവിധായകന്‍ : സിറില്‍ കുരുവിള

നൃത്തസംവിധായകന്‍ : ശാന്തി കുമാര്‍ (ബനാറസ്) 

ചമയം : റോഷന്‍ (കേരളവര്‍മ്മ പഴശ്ശിരാജ) 

വസ്ത്രലങ്കാരകര്‍ : നടരാജന്‍, സായ് 

ഡബ്ബിംഗ് ആര്‍ട്ടിസ്റ്റ് : ഭാഗ്യലക്ഷ്മി 

പ്രോസ്സസിങ്ങ് ലാബ്  : ജെമിനി കളര്‍ ലാബ് 

ജനപ്രിയ ചിത്രങ്ങള്‍ : നീലത്താമര, പാസ്സഞ്ചര്‍   

നവാഗത സംവിധായകര്‍ : റോയ്, സന്തോഷ് 

നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : അര്‍ച്ചന കവി (നീലത്താമര) 

: റീമ കല്ലിങ്കള്‍ (ഋതു) 

മികച്ച ഹ്രസ്വ ചിത്രം : കേള്‍ക്കുന്നുണ്ടോ (ഗീതു മോഹന്‍ദാസ്) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ശൃംഗാരക്കറയുളള സരസ്വതി 

                      (കെ.പി.സദാനന്ദന്‍) 

മികച്ച ലേഖകന്‍ : രാജേഷ് എം.ആര്‍ 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

        (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : മധു വയ്പന 


2010

മികച്ച ചിത്രം : ഗദ്ദാമ 

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : മകരമഞ്ഞ് 

ജനപ്രിയ ചിത്രം : ശിക്കാര്‍ (എം.പത്മകുമാര്‍) 

: ജനകന്‍ (സജീവ് എന്‍.ആര്‍)  

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : കമല്‍ (ഗദ്ദാമ) 

കഥാകൃത്ത് : മോഹന്‍ രാഘവന്‍ 

              (ഠ.ഉ.ദാസന്‍ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ഢക ആ)

തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : രഞ്ജിത് (പ്രാഞ്ചിയേട്ടന്‍ ആന്റ് ദ സെയ്ന്റ്) 

നടന്‍ : മമ്മുട്ടി (പ്രാഞ്ചിയേട്ടന്‍ ആന്റ് ദ സെയ്ന്റ്) 

നടി : കാവ്യാ മാധവന്‍ (ഗദ്ദാമ) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ബിജു മേനോന്‍ (മേരിക്കുണ്ടൊരു കുഞ്ഞാട്,     

                                                                                            ആഗതന്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : സംവൃത സുനില്‍ ( ഹാപ്പി ഹസ്ബന്‍ഡ്‌സ്, ഗ്രാമം,,പുണ്യം അഹം) 

ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ അലക്‌സാണ്ടര്‍ 

                 (ഠ.ഉ.ദാസന്‍ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ഢക ആ)

നവാഗത സംവിധായകര്‍ : വിനോദ് മങ്കര (കരയിലേക്ക് ഒരു കടല്‍ ദൂരം)

: മാര്‍ട്ടിന്‍ പ്രാക്കാട്ട് (ബെസ്റ്റ് ആക്ടര്‍) 

നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : ആന്‍ അഗസ്റ്റിന്‍ (എല്‍സമ്മ എന്ന ആണ്‍കുട്ടി)  

: കാര്‍ത്തിക (മകരമഞ്ഞ്) 

ഗാനരചയിതാവ്  : കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി 

                               (ഹോളിഡേയ്‌സ്)  

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (കരയിലേക്ക് ഒരു കടല്‍ ദൂരം) 

ഗായകന്‍  : ശങ്കര്‍ മഹാദേവന്‍ (ഹോളിഡേയ്‌സ്)

ഗായിക : ശ്രേയാ ഘോഷല്‍ (ആഗതന്‍) 

നവാഗത പ്രതിഭ  : വിജയ് യേശുദാസ് (അവന്‍) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : മധു അമ്പാട്ട് (ആദാമിന്റെ മകന്‍ അബു, ഗ്രാമം) 

ചിത്രസന്നിവേശകന്‍  : രഞ്ജന്‍ എബ്രഹാം (എല്‍സമ്മ എന്ന ആണ്‍കുട്ടി)  

ശബ്ദലേഖകന്‍ : എന്‍.ഹരികുമാര്‍ (മകരമഞ്ഞ്, കര്‍മ്മയോഗി)

കലാസംവിധായകന്‍ : ഗോകുല്‍ദാസ് (മകരമഞ്ഞ്) 

വസ്ത്രലങ്കാരകന്‍ : അനില്‍ ചെമ്പൂര്‍ (ഗദ്ദാമ) 

നൃത്ത സംവിധായകര്‍ : മധു ഗോപിനാഥ്, വക്കം സജീവ് (മകരമഞ്ഞ്)  

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ്  

           സംവിധാനം  : ആര്‍.സുകുമാരന്‍ (യുഗപുരുഷന്‍)

: ജി.അജയന്‍ (ബോധി) 

           അഭിനയം  : സലിം കുമാര്‍ (ആദാമിന്റെ മകന്‍ അബു) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം (മണ്ണാറക്കയം 

            ബേബി സ്മാരക അവാര്‍ഡ്)  : കാഴ്ചകളിലെ രസാന്തരങ്ങള്‍ 

                (ഡോ.ടി.കെ.സന്തോഷ് കുമാര്‍) 

സ്‌പെഷ്യല്‍ അവാര്‍ഡ്  : സൗണ്ട് ഇന്‍ മൂവിംഗ് പിക്‌ച്ചേഴ്‌സ് 

                      (ടി.കൃഷ്ണനുണ്ണി) 

മികച്ച ചലച്ചിത്രലേഖനം : അഭ്രകാമനകളുടെ ആദ്യ പുരുഷന്‍ 

                      (ഭാനു പ്രകാശ്)  

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

    (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : പി.പത്മനാഭന്‍ നായര്‍ 


2011

മികച്ച ചിത്രം : പ്രണയം

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം  : ഉറുമി 

ജനപ്രിയ ചിത്രം : ഇന്ത്യന്‍ റുപ്പി   

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ബ്ലസി (പ്രണയം) 

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : സിദ്ദിഖ് ചേന്ദമംഗല്ലൂര്‍ (ഊമക്കുയില്‍ പാടുമ്പോള്‍) 

തിരക്കഥാകൃത്തുക്കള്‍  : ബോബി - സഞ്ജയ് (ട്രാഫിക്)  

നടന്‍ : മോഹന്‍ ലാല്‍ (പ്രണയം) 

നടി : റീമാ കല്ലിങ്കല്‍ (ഇന്ത്യന്‍ റുപ്പി) 

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : അനൂപ് മേനോന്‍ 

രണ്ടാമത്തെ നടി : ലെന 

ബാലതാരങ്ങള്‍ : അശ്വിന്‍, മാളവിക 

ഗാനരചയിതാവ്  : രാജിവ് ആലുങ്കല്‍ 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജി.ശ്രീകുമാര്‍ 

ഗായകന്‍ : വിധുപ്രതാപ് 

ഗായിക : മഞ്ജരി 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സന്തോഷ് ശിവന്‍ 

ചിത്രസംയോജകന്‍ : ഡോണ്‍മാക്‌സ് 

ശബ്ദലേഖകന്‍ : ആനന്ദബാബു 

നവാഗത പ്രതിഭ  : ഷാജി എടപ്പാള്‍ 

സ്‌പെഷ്യല്‍ ജൂറി അവാര്‍ഡ് : പൃഥ്വിരാജ് (ഇന്ത്യന്‍ റുപ്പി, ഉറുമി) 

: സിദ്ദിഖ് ചേന്ദമംഗല്ലൂര്‍ 

                                                                (ഊമക്കുയില്‍ പാടുമ്പോള്‍)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : തിരക്കഥ (ഡോ.ഡൊമിനിക് കാട്ടൂര്‍) 

ആദ്യകാല ചലച്ചിത്ര പത്രപ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

        (സി.കെ.സോമന്‍ അവാര്‍ഡ്) : മണാര്‍ക്കാട് മാത്യു


2012

മികച്ച ചിത്രം : സെല്ലുലോയ്ഡ് 

രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഒഴിമുറി

ജനപ്രിയ ചിത്രം : അയാളും ഞാനും തമ്മില്‍ 

മികച്ച ബാലചിത്രം : ബ്ലാക്ക് ഫോറസ്റ്റ് (ജോഷി മാത്യു)

സംവിധായകന്‍ : കമല്‍ (സെല്ലുലോയ്ഡ്)

നവാഗത സംവിധായകന്‍ : ജയന്‍ ചെറിയാന്‍ (പാപ്പിലിയോ ബുദ്ധാ)

നടന്‍ : ലാല്‍ (ഒഴിമുറി)

നടി : ശ്വേതാ മേനോന്‍ (ഒഴിമുറി, ഇത്രമാത്രം)

രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : വിനീത് (ആട്ടക്കഥ, ബാവൂട്ടിയുടെ നാമത്തില്‍) 

രണ്ടാമത്തെ നടി : മംമ്താ മോഹന്‍ദാസ്                            

                                                                     (സെല്ലുലോയ്ഡ്, മൈ ബോസ്)

നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : ദുല്‍ഖര്‍ സല്‍മാന്‍ (ഉസ്താദ് ഹോട്ടല്‍)

മാളവിക മേനോന്‍ (916)

ബാലതാരങ്ങള്‍ : മാസ്റ്റര്‍ പ്രേംജിത് (പ്രതീക്ഷയോടെ) 

മാസ്റ്റര്‍ മിനോണ്‍ (101 ചോദ്യങ്ങള്‍) 

ഗാനരചയിതാവ് : വയലാര്‍ ശരത്ചന്ദ്രവര്‍മ്മ 

                     (അയാളും ഞാനും തമ്മില്‍) 

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (സെല്ലുലോയ്ഡ്)

ഗായകന്‍ : ശ്രീറാം (സെല്ലുലോയ്ഡ്)

ഗായിക : വൈക്കം വിജയലക്ഷ്മി (സെല്ലുലോയ്ഡ്) 

ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അരുണ്‍കുമാര്‍ അരവിന്ദ് 

                       (ഈ അടുത്തകാലത്ത്)

ശബ്ദലേഖകന്‍ : അജിത് കെ.ജോര്‍ജ് (കര്‍മ്മയോദ്ധ)

കലാസംവിധായകന്‍ : സുരേഷ് കൊല്ലം (സെല്ലുലോയ്ഡ്)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം : ഭീമന്‍ രഘു (എന്റെ സിനിമ) 

ജഗദീഷ് (ഒഴിമുറി, വൈറ്റ് പേപ്പര്‍) 

പ്രത്യേക ജൂറി പരാമര്‍ശം : സ്ഥലം (കവിയൂര്‍ ശിവപ്രസാദ്) 

മുഖംമൂടികള്‍ (പി.കെ.രാധാകൃഷ്ണന്‍) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : സിനിമയുടെ നോട്ടങ്ങള്‍ (കെ.ഗോപിനാഥന്‍) 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍  


 2013

മികച്ച ചിത്രം : ദൃശ്യം (ജിത്തു ജോസഫ്)

മികച്ച  രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : അയാള്‍

മികച്ച ജനപ്രിയ ചിത്രം : ആമേന്‍

മികച്ച ബാലചിത്രം : ഫിലിപ്‌സ് ആന്റ് മങ്കീപെന്‍

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ജിത്തു ജോസഫ് (ദൃശ്യം)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകര്‍ : സജിന്‍ ബാബു (അസ്തമയം വരെ)

അബിന്‍ #േംജക്കബ് (തോംസണ്‍ വില്ല)

കൃഷ്ണജിത്ത് എസ് വിജയന്‍ (ഫ്‌ളാറ്റ് നമ്പര്‍ 48)

വിനോദ് കുമാര്‍ (ടെസ്റ്റ് പേപ്പര്‍)

മികച്ച നടന്‍ : മോഹന്‍ലാല്‍ (ദൃശ്യം)

മികച്ച നടി : രമ്യാ നമ്പീശന്‍ (ഇംഗ്ലീഷ് ആന്‍ ഓട്ടം ഇന്‍ ലണ്ടന്‍, നടന്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : മുകേഷ് (ഇംഗ്ലീഷ് ആന്‍ ഓട്ടം ഇന്‍ ലണ്ടന്‍, 

വസന്തത്തിന്റെ കനല്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : മല്ലിക (കഥവീട്)

നവാഗത പ്രതിഭ, അഭിനയം : നിരഞ്ജയ് (ബ്ലാക്ക് ബട്ടര്‍ ഫ്‌ളൈ)

മികച്ച ബാലതാരം : സനൂപ് സന്തോഷ് (ഫിലിപ്‌സ് ആന്റ് മങ്കിപെന്‍)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : പ്രഭാവര്‍മ്മ, മധു വാസുദേവന്‍ (നടന്‍)

സംഗീത സംവിധായകന്‍ : രതീഷ് വേഗ (ഒറീസ്സ)

മികച്ച പിന്നണി ഗായകന്‍ : നജിം അര്‍ഷാദ് (ദൃശ്യം, ഇമ്മാനുവല്‍)

മികച്ച പിന്നണി ഗായിക : ജ്യോത്സന (സക്കറിയയുടെ ഗര്‍ഭിണികള്‍)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഉദയന്‍ അമ്പാടി (ഇംഗ്ലീഷ്)

മികച്ച സന്നിവേശകന്‍ : സോബിന്‍ കെ. സോമന്‍ (അയാള്‍)                      

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : തപസ് നായിക് (നടന്‍)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : സാബുറാം (ദൃശ്യം, മെമ്മറീസ്)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : എസ്.ബി. സതീഷ് (ദൈവത്തിന്റെ സ്വന്തം ക്ലീറ്റസ്)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : രഞ്ജിത്ത് അമ്പാടി (ദൈവത്തിന്റെ സ്വന്തം ക്ലീറ്റസ്, ടീന്‍സ്)

സ്‌പെഷ്യല്‍ ജൂറി അവാര്‍ഡ് ചിത്രങ്ങള്‍ : ഒറീസ്സ, കുന്താപ്പുര, വസന്തത്തിന്റെ കനല്‍വഴികള്‍, പകരം

ചലച്ചിത്ര രത്‌ന അവാര്‍ഡ് : കെ.ആര്‍. വിജയ

ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ അവാര്‍ഡ് : ടി.ജി. രവി, മാള അരവിന്ദന്‍, എ.ജെ. ജോസഫ്

രചനാ വിഭാഗം അവാര്‍ഡ്

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ദൃശ്യഹര്‍ഷത്തിന്റെ സമയരേഖകള്‍

(ഡോ.പി.എസ്. രാധാകൃഷ്ണന്‍)

കോടമ്പാക്കം ബ്ലാക്ക് ആന്റ് വൈറ്റ് (പി.കെ. ശ്രീനിവാസന്‍)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : മണ്ണിന്റെ മണമുള്ള ഈണങ്ങള്‍ (ഡോ. വി. ലിസ്സി മാത്യു)

വംശനാശം സംഭവിക്കുന്നവരെക്കുറിച്ചുള്ള കപടവിലാപങ്ങള്‍ (ചാക്കോ ഡി അന്തിക്കാട്)

ചലച്ചിത്ര രത്‌ന അവാര്‍ഡ് : കെ ആര്‍. വിജയ


2014

മികച്ച ചിത്രം : ഒറ്റാല്‍ (ജയരാജ്)

ഇയ്യോബിന്റെ പുസ്തകം (അമല്‍ നീരദ്) 

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ഒറ്റമന്ദാരം (വിനോദ് മങ്കര)

മികച്ചജനപ്രിയ ചിത്രം : വെള്ളിമൂങ്ങ (ജിബു ജേക്കബ്)

മികച്ച പരിസ്ഥിതി ചിത്രം : താമര

മികച്ച സോദ്ദേശ്യ ചിത്രം : എഡ്യൂക്കേഷന്‍ ലോണ്‍

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ജയരാജ് (ഒറ്റാല്‍)

അമല്‍ നീരദ് (ഇയ്യോബിന്റെ പുസ്തകം)

മികച്ച തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ബോബി & സഞ്ജയ്

(ഹൗ ഓള്‍ഡ് ആര്‍ യു)

മികച്ച നടന്‍ : മനോജ് കെ.ജയന്‍ (നെഗലുകള്‍, കുക്കിലിയാര്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : നന്ദു (ഒറ്റ മന്ദാരം, കുക്കിലിയാര്‍,  ആള്‍രൂപങ്ങള്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : ഭാമ (ഒറ്റ മന്ദാരം, നാക്കു പെന്റാ നാക്കു ടാക്ക)

മികച്ച ബാലനടന്‍ : അഷാന്ത് കെ. ഷാ (ഒറ്റാല്‍)

മികച്ച ബാലനടി : അമൃത സുനില്‍ (ഹൗ ഓള്‍ഡ് ആര്‍ യു)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : ബി.കെ. ഹരിനാരായണന്‍ (1983)

മികച്ച സംഗീത സംവിധായകന്‍ : ഗോപി സുന്ദര്‍ (വര്‍ഷം, നാക്കു പെന്റാ നാക്കു ടാക്ക)

മികച്ച ഗായകന്‍ : സുധീഷ് കുമാര്‍ (വര്‍ഷം)

മികച്ച ഗായിക : മധുശ്രീ നാരായണന്‍ (ഒറ്റമന്ദാരം)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അമല്‍ നീരദ് (ഇയ്യോബിന്റെ പുസ്തകം)

മികച്ച സന്നിവേശകന്‍ : ഹരിഹരപുത്രന്‍ (ആള്‍രൂപങ്ങള്‍)                 

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : എന്‍. ഹരികുമാര്‍ (മിഴി തുറക്കൂ)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ബോബന്‍ (ഏയ്ഞ്ചല്‍സ്)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം : സമീറ സനീഷ് (ഇയ്യോബിന്റെ പുസ്തകം)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : പട്ടണം റഷീദ് (ചായില്യം, കുക്കിലിയാര്‍)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകര്‍ : എബ്രിഡ് ഷൈന്‍ (1983) 

എന്‍.കെ. മുഹമ്മദ് കോയ (അലീഫ്)

ജൂഡ് ആന്റണി ജോസഫ് (ഓം ശാന്തി ഓശാന)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : സച്ചിന്‍ ആനന്ദ് (നക്ഷത്രങ്ങള്‍)

നിക്കി ഗല്‍റാണി (1983, വെള്ളിമൂങ്ങ)

പ്രത്യേക പരാമര്‍ശങ്ങള്‍

ക്ലാസിക് കവിതയുടെ ചലച്ചിത്രാവിഷ്‌കാരം: മിഴി തുറക്കൂ (സന്തോഷ് - സൗപര്‍ണ്ണിക)

പുരാണ കഥാവിഷ്‌കാരം : കൃഷ്ണയക്ഷ (സുനീഷ് നീണ്ടൂര്‍)

ജോണ്‍ പോള്‍ വാതില്‍ തുറക്കുന്നു.(കെ.സി. ചന്ദ്രാനന്ദന്‍) ഗാനരചന : കാര്യവട്ടം ശ്രീകണ്ഠന്‍നായര്‍

അഭിനയം : കുമരകം വാസവന്‍ (ഒറ്റാല്‍)

ചലച്ചിത്ര രത്‌ന അവാര്‍ഡ് : കെ.ജി. ജോര്‍ജ്

ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ അവാര്‍ഡ് : നിലമ്പൂര്‍ അയിഷ, ഭാഗ്യലക്ഷ്മി, പെരുമ്പാവൂര്‍ ജി. രവീന്ദ്രനാഥ്

മികച്ച രചനാ അവാര്‍ഡുകള്‍ : മണ്ണാറക്കയം ബേബി അവാര്‍ഡ്)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ഇന്ത്യന്‍ സിനിമ 100 വര്‍ഷങ്ങള്‍ 100 ചിത്രങ്ങള്‍ 

(മധു ഇറവങ്കര)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം : മലയാള സിനിമ 85 വര്‍ഷം (ഡോ. അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : ചലച്ചിത്രങ്ങളിലെ ദളിത് സ്ത്രീ:

വ്യാജ നിര്‍മ്മിതികള്‍ (ജി. രശ്മി, കെ.അനില്‍കുമാര്‍)


2015

മികച്ച ചിത്രം : എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍ (ആര്‍.എസ്. വിമല്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : കാറ്റൂം മഴയും (ഹരികുമാര്‍)

മികച്ച ജനപ്രിയ ചിത്രങ്ങള്‍ : ചാര്‍ലി (മാര്‍ട്ടിന്‍ പ്രക്കാട്ട്)

ഒരു വടക്കന്‍ സെല്‍ഫി (ജി. പ്രജിത്ത്)

മികച്ച ബാലചിത്രം : ആകാശങ്ങള്‍ക്കപ്പുറം

വികല്പം (രാധാകൃഷ്ണന്‍ പള്ളത്ത്)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകന്‍ : ആര്‍. എസ്. വിമല്‍ (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകര്‍ : സതീഷ് ബാബുസേനന്‍, സന്തോഷ് ബാബുസേനന്‍ 

(ചായം പൂശിയ വീട്)

മികച്ച തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ (ഇടവപ്പാതി)

മികച്ച നടന്‍ : പൃഥിരാജ് (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍)

മികച്ച നടി : പാര്‍വതി (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍, ചാര്‍ലി)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : പ്രേം പ്രകാശ് (നിര്‍ണ്ണായകം)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : ലെന ((എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍)

മികച്ച ബാലതാരങ്ങള്‍ : വിശാല്‍ കൃഷ്ണ, ജാനകി മേനോന്‍ (വികല്പം)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : ആന്റണി എബ്രഹാം (ഓര്‍മ്മകളില്‍ ഒരു മഞ്ഞുകാലം)

മികച്ച സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം. പ്രേമചന്ദ്രന്‍ (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍, നിര്‍ണ്ണായകം)

മികച്ച ഗായകന്‍ : പി. ജയചന്ദ്രന്‍ (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍)

മികച്ച ഗായിക : കെ.എസ്.ചിത്ര (ഓര്‍മ്മയില്‍ ഒരു മഞ്ഞുകാലം)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ :: ജോമോന്‍ ടി. ജോണ്‍ (നീന, എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍)

മികച്ച സന്നിവേശകന്‍ :: മഹേഷ് നാരായണന്‍ (എന്ന് നിന്റെ മൊയ്തീന്‍, നിര്‍ണ്ണായകം) മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : ആര്‍. പി. ആനന്ദ് ബാബു (ചായം പൂശിയ വീട്) :

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ജയശ്രീ ലക്ഷ്മി നാരായണന്‍ (ചാര്‍ലി, നീന)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : സമീറ സനീഷ് (ഇടവപ്പാതി)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : ജയചന്ദ്രന്‍ (ഇടവപ്പാതി)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭ : ഉത്തര ഉണ്ണി (ഇടവപ്പാതി)

പ്രത്യേക അവാര്‍ഡ് 

സാമൂഹ്യപ്രതിബദ്ധതയുള്ള മികച്ച ചിത്രം: അരണി (രാംപ്രസാദ്)

സംസ്‌കൃത ചിത്രം : പ്രിയമാനസം (വിനോദ് മങ്കര)

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡുകള്‍ 

ചിത്രം : അക്കല്‍ദാമയിലെ പെണ്ണ് (ജയറാം കൈലാസ്)

അഭിനയം : ആസിഫ് അലി

സുധീര്‍ കരമന

ഛായാഗ്രഹണം : എന്‍. അയ്യപ്പന്‍

ഗായിക : ശില്പ രാജ്

ചലച്ചിത്രരത്‌ന പുരസ്‌കാരം : ഇന്നസെന്റ്

ചലച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം : കവിയൂര്‍ ശിവപ്രസാദ്, ബിച്ചു തിരുമല, മല്ലിക സുകുമാരന്‍

രചനാവിഭാഗം അവാര്‍ഡ് 

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥങ്ങള്‍ : സത്യജിത്ത് റേ, സിനിമയും ജീവിതവും 

(എം.കെ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍)

അടരുകളും അടിവേരുകളും (പി.ജി. സദാനന്ദന്‍)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : പ്രേമവും സംസ്‌കാരവും (രജീഷ് ശങ്കരന്‍2

2016

മികച്ച ചിത്രം : ഒപ്പം (പ്രിയദര്‍ശന്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ജേക്കബിന്റെ സ്വര്‍ഗ്ഗരാജ്യം

മികച്ച ജനപ്രിയ ചിത്രം : പുലിമുരുകന്‍ (വൈശാഖ്)

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : പ്രിയദര്‍ശന്‍ (ഒപ്പം)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായിക : വിധു വിന്‍സെന്റ് (മാന്‍ഹോള്‍)

മികച്ച തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍ (ജേക്കബിന്റെ സ്വര്‍ഗ്ഗരാജ്യം)

മികച്ച നടന്‍ : മോഹന്‍ലാല്‍ (ഒപ്പം)

മികച്ച നടി : നയന്‍താര (പുതിയ നിയമം)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : രണ്‍ജി പണിക്കര്‍ (ജേക്കബിന്റെ സ്വര്‍ഗ്ഗരാജ്യം)

സിദ്ദിഖ് (സുഖമായിരിക്കട്ടെ)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : സുരഭി ലക്ഷ്മി (മിന്നാമിനുങ്ങ്)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭ : രജനി ചാണ്ടി (ഒരു മുത്തശ്ശി ഗദ)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : വയലാര്‍ ശരത് ചന്ദ്രവര്‍മ്മ 

(കൊച്ചൗവ പൗലോ അയ്യപ്പ കൊയ്‌ലോ) 

മികച്ച സംഗീത സംവിധായകന്‍ : എം. ജയചന്ദ്രന്‍ (കാംബോജി)

മികച്ച ഗായകന്‍ : മധു ബാലകൃഷ്ണന്‍ (ഒറ്റക്കോലം, കുപ്പിവള)

മികച്ച ഗായിക : വര്‍ഷ വിനു (മറുപടി)

അല്‍ക്ക അജിത് (സഫേദാര്‍)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ :: സുജിത് വാസുദേവ് (ജയിംസ് ആന്റ് ആലീസ്)

മികച്ച ചിത്രസന്നിവേശകന്‍ :: അഭിലാഷ് ബാലചന്ദ്രന്‍ (വേട്ട)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : ഡാന്‍ ജോസ് ആട്ടുപുലിയാട്ടം)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : എം. ബാവ (ആക്ഷന്‍ ഹീറോ ബിജു)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : ഇന്ദ്രന്‍സ് ജയന്‍ (കാംബോജി)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : സജി കൊരട്ടി (ഒപ്പം)

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡുകള്‍

സാമൂഹ്യപ്രതിബദ്ധതയുള്ള ചിത്രം : ആറടി (സജി പാലമേല്‍)

സംസ്‌കൃത ചിത്രം : സൂര്യകാന്ത (എം. സുരേന്ദ്രന്‍)

സാങ്കേതിക സവിശേഷത : ടു ഡെയ്‌സ് (നിസാര്‍)

അഭിനയം : നിവിന്‍ പോളി (ആക്ഷന്‍ ഹീറോ ബിജു)

ടിനി ടോം (ഡഫേദാര്‍)

സമുദ്രഖനി (ഒപ്പം, ടൂ ഡെയ്‌സ്)

ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമി (കാംബോജി)

റൂബി ജൂബിലി പുരസ്‌കാരം : അടൂര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണന്‍

ചലച്ചിത്ര രത്‌നപുരസ്‌കാരം : ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി

ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം : ഫാസില്‍, രാമചന്ദ്രബാബു, ശാന്തികൃഷ്ണ

രചനാ വിഭാഗം അവാര്‍ഡ് : മണ്ണാറക്കയം ബേബി അവാര്‍ഡ്

മികച്ച ചലച്ചിത്രഗ്രന്ഥം : സിനിമയിലെ സംഗീത യാത്രകള്‍ (ഡോ.എം.ഡി. മനോജ്)

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡ് : അരവിന്ദന്‍ കലയും ദര്‍ശനവും (രാകേഷ് ആര്‍. നാഥ്)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : ഇരകളുടെ പ്രത്യേയശാസ്ത്രം (രാകേഷ് ആര്‍. നാഥ്)


2017

മികച്ച ചിത്രം : തൊണ്ടിമുതലും ദൃക്‌സാക്ഷിയും (ദീലീഷ് പോത്തന്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം :: ആളൊരുക്കം (പി.സി. അഭിലാഷ്)

മികച്ച ജനപ്രിയ ചിത്രം : രാമലീല

മികച്ച ബാലചലച്ചിത്രം : ഇലകള്‍ പച്ച പൂക്കള്‍ മഞ്ഞ (വിജയകൃഷ്ണന്‍) 

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ജയരാജ് (ഭയാനകം)

മി,കച്ച നവാഗത സംവിധായകന്‍ : സൗബിന്‍ ഷഹീര്‍ (പറവ)

മികച്ച തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : സജീവ് പാഴൂര്‍ (തൊണ്ടി മുതലും ദൃക്‌സാക്ഷിയും)

മികച്ച നടന്‍ : ഫഹദ് ഫാസില്‍ (തൊണ്ടി മുതലും ദൃക്‌സാക്ഷിയും)

മികച്ച നടി : മഞ്ജുവാര്യര്‍ (ഉദാഹരണം സുജാത, ഇ/ീ സൈറാബാനു)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ടൊവിനോ തോമസ് (തരംഗം, മായാനദി)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : ഐശ്വര്യ ലക്ഷ്മി (മായാനദി)

മികച്ച ബാലതാരങ്ങള്‍ : മാസ്റ്റര്‍ അലോക് (ക്ലിന്റ്)

ബേബി മീനാക്ഷി (സദൃശ്യവാക്യം - 24:29)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : ഡോ. എം.ജി. സദാശിവന്‍ (എന്റെ പ്രിയതമന്‍)

മികച്ച സംഗീത സംവിധായകന്‍ : 4 മ്യൂസിക്‌സ് (മീസാന്‍, സദൃശ്യവാക്യം - 24:29)

മികച്ച ഗായകന്‍ : കല്ലറ ഗോപന്‍ (കിണര്‍)

മികച്ച ഗായിക : ജ്യോത്സന (കാറ്റ്)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ :: നിഖില്‍ എസ്. പ്രവീണ്‍ (ഭയാനകം)

മികച്ച ചിത്രസന്നിവേശകന്‍ :: അയൂബ്ഖാന്‍ (ലക്ഷ്യം)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : രംഗനാഥ് രവി (നവല്‍ എന്ന ജൂവല്‍)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : മായാശിവ (ഥന്‍)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : എസ്.കെ. സതീഷ് (നവല്‍ എന്ന ജൂവല്‍)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : എന്‍.ജി. റോഷന്‍ (നവല്‍ എന്ന ജൂവല്‍)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : ശ്രീകാന്ത് മേനോന്‍ (ആളൊരുക്കം)

ഷൈന്‍ നിഗം (പറവ, ഇ/ീ സൈറാബാനു)

നിമിഷ സജയന്‍ (തൊണ്ടി മുതലും ദൃക്‌സാക്ഷിയും)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം ചിത്രം : ക്ലിന്റ് (ഹരികുമാര്‍)

ഹദിയ (ഉണ്ണി പ്രണവം)

അഭിനയം : ഷിലു എബ്രഹാം (സദൃശവാക്യം - 24:29)

ഗാനരചന : ഡോ. വേണുഗോപാല്‍ 

(ഏലിയാമ്മച്ചിയുടെ ആദ്യത്തെ ക്രിസ്മസ്)

സാമൂഹ്യപ്രസക്തിയുള്ള ചിത്രം : കിണര്‍ (എം.എ. നിഷാദ്)

റൂബി ജൂബിലി പുരസ്‌കാരം : ഇന്ദ്രന്‍സ്

ചലച്ചിത്ര രത്‌ന പുരസ്‌കാരം : എം.കെ. അര്‍ജുനന്‍

ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം : ബാലു കിരിയത്ത്, ദേവന്‍, ജലജ

രചനാവിഭാഗം അവാര്‍ഡ് : (മണ്ണാറക്കയം ബേബി അവാര്‍ഡ്)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : 125 വിശ്വോത്തര ചലച്ചിത്രങ്ങള്‍(ഡോ. അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : ചുവന്ന സിനിമയിലെ ഭൂതവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ (ബ്ലെയ്‌സ് ജോണി)

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡ് : നൂറ്റാണ്ടിന്റെ മൗനം (പ്രേംചന്ദ്)


2018

മികച്ച ചിത്രം : ഒരു കുപ്രസിദ്ധ പയ്യന്‍ (മധുപാല്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : ജോസഫ് (എം. പത്മകുമാര്‍)

മികച്ച പരിസ്ഥിതി ചിത്രം : സമക്ഷം (അജു കെ. നാരായണന്‍, അന്‍വര്‍ അബ്ദുള്ള)

മികച്ച റോഡ് മൂവി : ദ ഗ്രേറ്റ് ഇന്ത്യന്‍ റോഡ് മൂവി (സോഹന്‍ലാല്‍)

മികച്ച ബാലചലച്ചിത്രം : അങ്ങു ദൂരെ ഒരു ദേശത്ത് (ജോഷി മാത്യു)

മികച്ച സംവിധായകന്‍ : ഷാജി  എന്‍ കരുണ്‍ (ഓള്)

മികച്ച നവാഗത സംവിധായകന്‍ : അനില്‍ മുഖത്തല (ഉടുപ്പ്)

മികച്ച തിരക്കഥാ രചയിതാവ് : മുബിഹബ് (ഖലീഫ)

മികച്ച നടന്‍ : മോഹന്‍ലാല്‍ (ഒടിയന്‍)

മികച്ച നടി : അനുശ്രീ (ആദി, ആനക്കള്ളന്‍)

നിമിഷ സജയന്‍ (ഒരു കുപ്രസിദ്ധ പയ്യന്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍ : ജോജു ജോര്‍ജ് (ജോസഫ്)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി : ഇനിയ (പെങ്ങളില, പരോള്‍)

മികച്ച ബാലതാരങ്ങള്‍ : മാസ്റ്റര്‍ റിതുന്‍ (അപ്പുവിന്റെ സത്യാന്വേഷണം)

ബേബി അക്ഷര കിഷോര്‍ (പെങ്ങളില, സമക്ഷം)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : രാജീവ് ആലുങ്കല്‍ (മരുഭൂമികള്‍, ആനക്കള്ളന്‍)

മികച്ച സംഗീതസംവിധായകന്‍ : കൈലാസ് മേനോന്‍ (തീവണ്ടി)

മികച്ച പശ്ചാത്തല സംഗീതം : ഐസക് തോമസ് കൊട്ടുകാപ്പള്ളി (ഓള്)

മികച്ച ഗായകന്‍ : രാകേഷ് ബ്രഹ്‌മാനന്ദന്‍ (പെന്‍ മസാല)

മികച്ച ഗായിക : രശ്മി സതീശന്‍ (ഈ മഴനിലാവില്‍)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : സാബു ജയിംസ് (മരുഭൂമികള്‍, സിദ്ധാര്‍ത്ഥന്‍ എന്ന ഞാന്‍)

മികച്ച ചിത്ര സന്നിവേശകന്‍ :: ശ്രീകര്‍ പ്രസാദ് (ഓള്)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : എന്‍. ഹരികുമാര്‍ (ഒരു കുപ്രസിദ്ധ പയ്യന്‍)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ഷെബീറലി (സൈലന്‍സര്‍, പെങ്ങളില)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരകന്‍ : ഇന്ദ്രന്‍സ് ജയന്‍ (ഓള്, അപ്പുവിന്റെ സത്യാന്വേഷണം)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : റോയ് പല്ലിശ്ശേരി (ഖലീഫ, മരുഭൂമികള്‍)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭകള്‍ : പ്രണവ് മോഹന്‍ലാല്‍ (ആദി)

ഓഡ്രി മറിയം (ഓര്‍മ്മ)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍

സാമൂഹ്യപ്രതിബദ്ധതയുള്ള മികച്ച ചിത്രം : പെന്‍മസാല (സുനീഷ് നീണ്ടൂര്‍)

മികച്ച അന്വേഷണാത്മക ചിത്രം : കാറ്റുവിതച്ചവര്‍ (പ്രൊഫ. സതീഷ് പോള്‍)

സംവിധാനം : സുരേഷ് തിരുവല്ല (ഓര്‍മ്മ)

വിജിഷ് മണി (പുഴയമ്മ)

അഭിനയം : എം.എ. നിഷാദ് (വാക്ക്)

ആത്മീയ രാജന്‍ (ജോസഫ്, നാമം)

മാസ്റ്റര്‍ മിഥുന്‍ (പച്ച)

ചലച്ചിത്ര രത്‌നപുരസ്‌കാരം : ഷീല

ചലച്ചിത്ര പ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം : കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി, പി. ശ്രീകുമാര്‍, 

ലാലു അലക്‌സ്, മേനകാ സുരേഷ്

രചനാ വിഭാഗം അവാര്‍ഡ് : (മണ്ണാറക്കയം ബേബി അവാര്‍ഡ്)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ഗ്രന്ഥം : ഉടയുന്ന താരശരീരങ്ങള്‍, കുതറുന്ന കറുത്ത ശരീരങ്ങള്‍ 

(രാജേഷ് കെ. എരുമേലി)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം : ദേവപ്രഭ (അനില്‍ കെ. നമ്പ്യാര്‍)

മികച്ച ചലച്ചിത്ര ലേഖനം : തിരപ്പടത്തിലെ ജാതിശേഷിപ്പുകള്‍ (ബ്ലെയ്‌സ് ജോണി)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം : കഥയുടെ ദൃശ്യസാധ്യതകള്‍ (സുനില്‍ സി.ഇ.)


2019

മികച്ച ചിത്രം  :ജെല്ലിക്കെട്ട് (നിര്‍മ്മാണം ഒ. തോമസ് സംവിധാനം ലിജോ ജോസ് പെല്ലിശ്ശേരി). 

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം : 

മികച്ച സംവിധായക ഗീതു മോഹന്‍ദാസ് (ചിത്രം:മൂത്തോന്‍). 

മികച്ച നടന്‍:നിവിന്‍ പോളി 

മികച്ച നടി: മഞ്ജുവാര്യര്‍ (ചിത്രം: പ്രതി പൂവന്‍കോഴി) 

അസോസിയേഷന്‍ പ്രസിഡന്റും ജൂറി ചെയര്‍മാനുമായ ഡോ.ജോര്‍ജ്ജ് ഓണക്കൂറാണ് പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ് ബാലന്‍ തിരുമല ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ, പ്രൊഫ. ജോസഫ് മാത്യു പാലാ, എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍ എന്നിവരായിരുന്നു ജൂറിയംഗങ്ങള്‍. മൊത്തം നാല്‍പതു ചിത്രങ്ങളാണ് ജൂറിയുടെ പരിഗണനയിലെത്തിയത്.


ഹരിഹരന് ചലച്ചിത്രരത്നം

സമഗ്രസംഭാവനകളെ മാനിച്ച് നല്‍കുന്ന ചലച്ചിത്രരത്നം പുരസ്‌കാരം മുതിര്‍ന്ന സംവിധായകന്‍ ഹരിഹരന് നല്‍കും. 

റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് മമ്മൂട്ടിക്ക്

മെഗാസ്റ്റാര്‍ നാല്പതിലേറെ വര്‍ഷങ്ങളായി ദക്ഷിണേന്ത്യന്‍ സിനിമയില്‍ അനനുകരണീയമായ അഭിനയശൈലിയിലൂടെ താരപ്രഭാവനം നിലനിര്‍ത്തുന്ന പത്മശ്രീ മമ്മൂട്ടിക്ക് ക്രിട്ടിക്‌സ് റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് സമ്മാനിക്കും


ചലച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം

 കിലുക്കം, ഗുരു, തുടങ്ങി 41 വരെ നിഴലും വെളിച്ചവും കൊണ്ട് ഇന്ദ്രജാലം കാട്ടുന്ന ഛായാഗ്രാഹകന്‍ എസ്.കുമാര്‍, സംവിധായകനും കലാസംവിധായകനുമായ നേമം പുഷ്പരാജ്, നടി സേതുലക്ഷ്മി, നാന ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ കൊല്ലം മോഹന്‍ എന്നിവര്‍ക്കു ചല ച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം സമ്മാനിക്കും.


മറ്റ് അവാര്‍ഡുകള്‍

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം: വാസന്തി (നിര്‍മ്മാണം സിജു വില്‍സ ണ്‍)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രത്തി ന്റെ സംവിധായകന്‍: റഹ്‌മാന്‍ ബ്രദേഴ്‌സ് (ചിത്രം: വാസന്തി)

മികച്ച സഹനടന്‍ : വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍(ചിത്രം തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍),ചെമ്പന്‍ വിനോദ് (ചിത്രം:ജെല്ലിക്കെട്ട്, പൊറിഞ്ചു മറിയം ജോസ്)


മികച്ച സഹനടി   : സ്വാസിക 
(ചിത്രം: വാസന്തി)

മികച്ച ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ വാസുദേവ് സജീഷ് (ചിത്രം: കള്ളനോട്ടം) 

                     ബേബി അനാമിയ ആര്‍.എസ് (ചിത്രം : സമയയാത്ര)

മികച്ച തിരക്കഥാകൃത്ത് : സജിന്‍ ബാബു (ചിത്രം : ബിരിയാണി)

മികച്ച ഗാനരചയിതാവ് : റഫീക്ക് അഹ്‌മ്മദ് (ചിത്രം : ശ്യാമരാഗം)

മികച്ച സംഗീത സംവിധാനം : ഔസേപ്പച്ചന്‍ (ചിത്രം : എവിടെ?)

മികച്ച പിന്നണി ഗായകന്‍ : വിജയ് യേശുദാസ് (ഗാനം : തൂമഞ്ഞു വീണ വഴിയേ, ചിത്രം: പതിനെട്ടാംപടി, ശ്യാമരാഗം)


മികച്ച പിന്നണി ഗായിക : മഞ്ജരി (ഗാനം: രാരീരം, ചിത്രം:മാര്‍ച്ച് രണ്ടാം വ്യാഴം )

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : ഗിരീഷ് ഗംഗാധരന്‍ (ചിത്രം: ജല്ലിക്കെട്ട്)

മികച്ച ചിത്രസന്നിവേശകന്‍ : ഷമീര്‍ മുഹമ്മദ് (ചിത്രം: ലൂസിഫര്‍)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : ആനന്ദ് ബാബു ( ചിത്രം : തുരീയം,ഹുമാനിയ)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ദിലീപ് നാഥ് (ചിത്രം: ഉയരെ)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : സുബി ജോഹാല്‍, രാജീവ് സുബ്ബ(ചിത്രം : ഉയരെ)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം: മിഥുന്‍ മുരളി (ചിത്രം: ഹുമാനിയ)

മികച്ച ജനപ്രിയചിത്രം: തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍ (സംവിധാനം : എ.ഡി.ഗിരീഷ്)

പ്രത്യേക ജൂറി പരാമര്‍ശം: ഗോകുലം മൂവീസ് നിര്‍മിച്ച പ്രതി പൂവന്‍കോഴി (നിര്‍മ്മാണം:ഗോകുലം ഗോപാലന്‍്)

മികച്ച ജീവചരിത്ര സിനിമ : ഒരു നല്ല കോട്ടയംകാരന്‍( സംവിധാനം:സൈമണ്‍ കുരുവിള),   കലാമണ്ഡലം ഹൈദരലി (സംവിധാനം:കിരണ്‍ ജി നാഥ്)                   

സംവിധായകമികവിനുള്ള പ്രത്യേകജൂറി പുരസ്‌കാരം: പൃഥ്വിരാജ് (ചിത്രം: ലൂസിഫര്‍)

ഛായാഗ്രഹണത്തിനുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം: അജയ് ഡേവിഡ് കാച്ചപ്പിള്ളി (ചിത്രം പൊറിഞ്ചു മറിയം ജോസ്)

ചലച്ചിത്രസംബന്ധിയായ മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം: പി.കെ.റോസി (സംവിധാനം ശശി നടുക്കാട്)

അഭിനയത്തിനുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരം :1. കെ.കെ.സുധാകരന്‍ (ചിത്രം : തി.മി.രം), 2. റോഷന്‍ ആന്‍ഡ്രൂസ് (ചിത്രം : പ്രതി പൂവന്‍കോഴി), 3. അനശ്വര രാജന്‍ (ചിത്രം തണ്ണീര്‍മത്തന്‍ ദിനങ്ങള്‍)

നവാഗത പ്രതിഭയ്ക്കുള്ള പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍: 

സംവിധാനം റോയ് കാരയ്ക്കാട്ട് (ചിത്രം :കാറ്റിനരികെ), ധര്‍മരാജ് മുതുവരം (ചിത്രം: സൈറയും ഞാനും), ജഹാംഗിര്‍ ഉമ്മര്‍ (ചിത്രം:മാര്‍ച്ച് രണ്ടാം വ്യാഴം)

നടന്‍: ചന്തുനാഥ്  (ചിത്രം:പതിനെട്ടാംപടി),നടി ശ്രീലക്ഷ്മി (ചിത്രം: ചങ്ങായി)

കഥ, തിരക്കഥ: പി.ആര്‍ അരുണ്‍ (ചിത്രം: ഫൈനല്‍സ്)

ഗാനരചന: റോബിന്‍ അമ്പാട്ട് (ചിത്രം ഒരു നല്ല കോട്ടയംകാരന്‍)


2020

തിരുവനന്തപുരം: ഡിജോ അഗസ്റ്റിന്‍, ജോമോന്‍ ജേക്കബ്, വിഷ്ണു രാജന്‍, സജിന്‍ രാജ് എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നു നിര്‍മിച്ചു ജിയോ ബേബി സംവിധാനം ചെയ്ത ദ് ഗ്രെയ്റ്റ് ഇന്ത്യന്‍ കിച്ചന്‍ 2020 ലെ മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള 45-മത് കേരള ഫിലിം ക്രിട്ടിക്‌സ് അവാര്‍ഡ് നേടി. മികച്ച ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകനുള്ള ബഹുമതി ജിയോ ബേബിക്കു (ചിത്രം: ദ് ഗ്രെയ്റ്റ് ഇന്ത്യന്‍ കിച്ചന്‍) ലഭിക്കും.സിദ്ധാര്‍ത്ഥ ശിവ ആണ് മികച്ച സംവിധായകന്‍ (ചിത്രം:എന്നിവര്‍). അയ്യപ്പനും കോശിയും എന്ന ചിത്രത്തിലൂ ടെ പൃഥ്വിരാജും ബിജുമേനോനും മികച്ച നടനുള്ള അവാര്‍ഡ് പങ്കിട്ടു. ജ്വാലാമുഖി എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് സുരഭി ലക്ഷ്മിയും ആണും പെണ്ണും, വെള്ളം, വുള്‍ഫ് എന്നീ ചിത്രങ്ങളിലെ പ്രകടനത്തിന് സംയുക്ത മേനോനും മികച്ച നടിക്കുള്ള അവാര്‍ഡ് നേടി.








കേരളത്തില്‍ സംസ്ഥാന അവാര്‍ഡ് കഴിഞ്ഞാല്‍ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ച,് ചിത്രങ്ങള്‍ വരുത്തി ജൂറി കണ്ട് നിര്‍ണയിക്കുന്ന ഒരേയൊരു ചലച്ചിത്രപുരസ്‌ക്കാരമാണിത്. 

അസോസിയേഷന്‍ പ്രസിഡന്റും ജൂറി ചെയര്‍മാനുമായ ഡോ.ജോര്‍ജ്ജ് ഓണക്കൂറാണ് പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ,് ബാലന്‍ തിരുമല, ഡോ.അരവിന്ദന്‍ വല്ലച്ചിറ,പ്രൊഫ ജോസഫ് മാത്യു പാലാ, സുകു പാല്‍ക്കുളങ്ങര, എ.ചന്ദ്രശേഖര്‍ എന്നിവരായിരുന്നു ജൂറിയംഗങ്ങള്‍. മൊത്തം 34 ചിത്രങ്ങളാണ് ജൂറിയുടെ പരിഗണനയിലെത്തിയത്.


കെ.ജി.ജോര്‍ജ്ജിന് ചലച്ചിത്രരത്‌നം

സമഗ്രസംഭാവനകളെ മാനിച്ച് നല്‍കുന്ന ചലച്ചിത്രരത്‌നം പുരസ്‌കാരം മുതിര്‍ന്ന സംവിധായകന്‍ കെ. ജി. ജോര്‍ജ്ജിന്  നല്‍കും. 


റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് ഹരികുമാറിന്

സിനിമാരംഗത്ത് വൈവിദ്ധ്യമാര്‍ന്ന സിനിമകളിലൂടെ 40 വര്‍ഷം തികയ്ക്കുന്ന സംവിധായകന്‍ കെ.ഹരികുമാറിന് ക്രിട്ടിക്സ് റൂബി ജൂബിലി അവാര്‍ഡ് സമ്മാനിക്കും


ചലച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം

വൈവിദ്ധ്യമാര്‍ന്ന കഥാപാത്രങ്ങളിലൂടെ മലയാളി പ്രേക്ഷകരുടെ ഹൃദയത്തില്‍ പ്രതിഷ്ഠ നേടിയ നടന്‍ മാമ്മൂക്കോയ, നടന്‍ സായികുമാര്‍, നടി ബിന്ദു പണിക്കര്‍ എന്നിവര്‍ക്കു ചലച്ചിത്രപ്രതിഭാ പുരസ്‌കാരം സമ്മാനിക്കും.


മറ്റ് അവാര്‍ഡുകള്‍

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം:വെള്ളം(നിര്‍മ്മാണം:ജോസ്‌കുട്ടി മഠത്തില്‍, യദുകൃഷ്ണ, രഞ്ജിത്, ബിജു)

മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകന്‍: പ്രജീഷ് സെന്‍ (ചിത്രം: വെള്ളം)

മികച്ച സഹനടന്‍ : സുധീഷ് (ചിത്രം എന്നിവര്‍) 

മികച്ച സഹനടി:മമിത ബൈജു(ചിത്രം: ഖോ ഖോ)

മികച്ച ബാലതാരം : മാസ്റ്റര്‍ സിദ്ധാര്‍ത്ഥ (ചിത്രം: ബൊണാമി), 

ബേബി കൃഷ്ണശ്രീ(ചിത്രം: കാന്തി)

മികച്ച തിരക്കഥാ കൃത്ത് : സച്ചി (ചിത്രം :അയ്യപ്പ നും കോശിയും)

പ്രത്യേക ജൂറി അവാര്‍ഡ്: വിശ്വനാഥ ബി നിര്‍മിച്ച് ഹരികുമാര്‍ സംവിധാനം ചെയ്ത ജ്വാലാമുഖി

മികച്ച ഗാനരച യിതാവ് : ഏങ്ങണ്ടിയൂര്‍ ചന്ദ്രശേഖരന്‍ (ചിത്രം : രണ്ടാം നാള്‍)

മികച്ച സംഗീത സംവിധാനം : എം.ജയചന്ദ്രന്‍ (ചിത്രം : സൂഫിയും സുജാതയും)

മികച്ച പിന്നണി ഗായകന്‍ : പി.കെ.സുനില്‍കുമാര്‍ (ഗാനം : ശരിയേത് തെറ്റേത്, ചിത്രം: പെര്‍ഫ്യൂം)

മികച്ച പിന്നണി ഗായിക : കെ.എസ്.ചിത്ര (ഗാനം:നീലവാനം താലമേന്തി, ചിത്രം: പെര്‍ഫ്യൂം)

മികച്ച ഛായാഗ്രാഹകന്‍ : അമല്‍ നീരദ് (ചിത്രം: ട്രാന്‍സ്)

മികച്ച ചിത്രസന്നിവേശകന്‍: നൗഫല്‍ അബ്ദുള്ള (ചിത്രം: സമീര്‍)

മികച്ച ശബ്ദലേഖകന്‍ : റസൂല്‍ പൂക്കുട്ടി  (ചിത്രം : ട്രാന്‍സ്)

മികച്ച കലാസംവിധായകന്‍ : ബാവ (ചിത്രം: സൂഫിയും സുജാതയും)

മികച്ച മേക്കപ്പ്മാന്‍ : സുധി സുരേന്ദ്രന്‍ (ചിത്രം: ഏക് ദിന്‍)

മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം: മഹര്‍ ഹംസ (ചിത്രം ട്രാന്‍സ്)

മികച്ച ജനപ്രിയചിത്രം: സൂഫിയും സുജാതയും (സംവിധാനം : ഷാനവാസ് നാരണറിപ്പുഴ)

മികച്ച ബാലചിത്രം: ബോണാമി (സംവിധാനം: ടോണി സുകുമാര്‍) 

മികച്ച ജീവചരിത്ര സിനിമ : വിശുദ്ധ ചാവറയച്ചന്‍ (സംവിധാനം:അജി കെ.ജോസ്)      

മികച്ച പരിസ്ഥിതി ചിത്രം: ഒരിലത്തണലില്‍ (സംവിധാനം: അശോക് ആര്‍.നാഥ്)

അനുഷ്ഠാനകലയെ ആസ്പദമാക്കിയ മികച്ച ചിത്രം: പച്ചത്തപ്പ് (സംവിധാനം: അനു പുരുഷോത്ത്),ഉരിയാട്ട് (സംവിധാനം: കെ.ഭുവനചന്ദ്രന്‍)                                 

മികച്ച സംസ്‌കൃതചിത്രം: ഭഗവദ്ദജ്ജുകം (സംവിധാനം യദു വിജയകൃഷ്ണന്‍)

മികച്ച നവാഗത പ്രതിഭ 

നടന്‍: ആനന്ദ് റോഷന്‍ (ചിത്രം :സമീര്‍)

നടി: അഫ്സാന ലക്ഷ്മി (ചിത്രം: വെളുത്ത മധുരം)

സംവിധാനം : വിയാന്‍ വിഷ്ണു (ചിത്രം: ഏക് ദിന്‍)

പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ 

സംവിധാനം:  സീനത്ത് (ചിത്രം രണ്ടാം നാള്‍)

               ജിനോയ് ജെബിറ്റ് (ചിത്രം: കോഴിപ്പോര്)

ഗാനരചന: ബി.ടി.അനില്‍കുമാര്‍ (ചിത്രം ലെയ്ക)

സോദ്ദേശ്യചിത്രം: സമീര്‍ (സംവിധാനം റഷീദ് പാറയ്ക്കല്‍)

                   ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 21 (സംവിധാനം: ലെനിന്‍ എല്‍.യു)

                   ഖോ ഖോ (സംവിധാനം; രാഹുല്‍ റിജി നായര്‍)

കോവിഡ് ഭീഷണി മാറുന്ന മുറയ്ക്ക് ഉചിതമായ രീതിയില്‍ അവാര്‍ഡുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ഡോ.ജോര്‍ജ് ഓണക്കൂര്‍ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ് എന്നിവര്‍ അറിയിച്ചു.

ഡോ. ജോര്‍ജ്ജ് ഓണക്കൂര്‍                                തേക്കിന്‍കാട് ജോസഫ്

പ്രസിഡന്റ്                                                                 ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി


press release